Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4

Chủ đề ::: Giúp em Pin Iphone 4

Thanks
    0

Mặc định Giúp em Pin Iphone 4

Hiện em đang xài Ip4 lock At&t(sim gevey),os 4.3.2 đã JB,bệnh của nó là khi em sạc pin tới 100%(pin đã chuyển qua hình dock sạc),em để cho nó sạc thêm khoảng 1h nữa để pin cầm lâu hơn,nhưng 1h sau em bật Ip lên xem thì thấy nó 100% nhưng là hình tia sét(đôi khi là 99%)trong khi 1h trươc nó đã 100% và hình dock sạc,ai biết nó bị gì thì giúp em với,cám ơn...!

Xem các chủ đề tương tự:

tamniem8385 đang online Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

Hiện em đang xài Ip4 lock At&t(sim gevey),os 4.3.2 đã JB,bệnh của nó là khi em sạc pin tới 100%(pin đã chuyển qua hình dock sạc),em để cho nó sạc thêm khoảng 1h nữa để pin cầm lâu hơn,nhưng 1h sau em bật Ip lên xem thì thấy nó 100% nhưng là hình tia sét(đôi khi là 99%)trong khi 1h trươc nó đã 100% và hình dock sạc,ai biết nó bị gì thì giúp em với,cám ơn...!

Đơn giản lúc sạc máy bạn nhiều app đang chạy,bật 3g hoặc wifi.Bạn để khoảng 1h nữa để sạc nhưng thục tế pin đã đầy và ip không sạc nữa.Lúc bạn rút sạc hoạc nhìn thấy pin hiển thị 99% cũng là lúc những app chạy ngầm đang làm hao pin và cùng thời điểm ip bắc đầu sạc tiếp.Nếu bạn thấy 99% reboot máy lên lại lúc đó pin máy bạn sẽ 100%

BruceLEE1234 đang ẩn Thành viên Tài sản: iPhone 4 iOS hiện tại: 4.3.5 - 5.0.1 - 5.1 Baseband: 04.11.08-4.12 SHSH: 5.0.1 - 5.1
    Thanks
    12

Quote Nguyên văn bởi PhatNT Xem bài viết
    bin thế này là bình thường mà bác tamniem nói đúng đấy. có thể do bị các apps chạy ngầm đang sài pin. nhưng nếu ko chạy app ngầm nào mà nó vẫn hao pin thì có khi bạn restore lại cho ngon, có thể bị lỗi j đó chẳng hạn. chứ pin bình thường thì ít bị hỏng lắm !

TruongHai79 đang online Hip Đà Lạt Hip Tài sản: 1 Vợ + 1 con + Iphone 5s iOS hiện tại: 7.1.1
    Thanks
    111

Bạn tắt app chạy ngầm đi và vào Sbsettings nhấn vào process --> Free Ram là ok ? Pin ổn định lắm , nhớ tắt hết những gì không sài như Push mail , định vị mail vv