Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề ::: Thắc Mắc Về JailBreak Trên Iphone 4 ios 4.3.5 bb 4.10.1

nhonmap đang ẩn Thành viên Tài sản: iPad Mini With Rentina Display iOS hiện tại: 8.1
    Thanks
    14

Lightbulb Thắc Mắc Về JailBreak Trên Iphone 4 ios 4.3.5 bb 4.10.1

tình hình em có con iphone 4 lock đang chạy 4.3.5, em cũng mới tập tành jailbreak nên còn nhiều thứ không hiểu
    em có vấn đề như sau: em dùng resnow 9.10b3 để jailbreak, trong quá trình làm thì bình thường
    khi vùa mới làm song thì vô cydia ào ào. nhưng do sử dụng sim ghép nên phải thao tác tắt máy kích hoạt, mà cứ mỗi lần như vậy làm có sóng song vô cydia bi văng la liền, safari cung bị vậy.
    còn nếu justboot lại thì vô đc cydia lại. nhưng ngặt nổi sim không lên sóng, phải tắt máy thao tác lại
    em xin mọi người giúp đở dùm em gải quyết trường hợp này. em xin cảm ơn nhiều

Xem các chủ đề tương tự:

Joseph Nguyễn đang online I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.120
    Blog Entries
    24

Quote Nguyên văn bởi nhonmap Xem bài viết
    tình hình em có con iphone 4 lock đang chạy 4.3.5, em cũng mới tập tành jailbreak nên còn nhiều thứ không hiểu
    em có vấn đề như sau: em dùng resnow 9.10b3 để jailbreak, trong quá trình làm thì bình thường
    khi vùa mới làm song thì vô cydia ào ào. nhưng do sử dụng sim ghép nên phải thao tác tắt máy kích hoạt, mà cứ mỗi lần như vậy làm có sóng song vô cydia bi văng la liền, safari cung bị vậy.
    còn nếu justboot lại thì vô đc cydia lại. nhưng ngặt nổi sim không lên sóng, phải tắt máy thao tác lại
    em xin mọi người giúp đở dùm em gải quyết trường hợp này. em xin cảm ơn nhiều
    hjhj, 4.3.5 JB chưa hoàn thiện nên mỗi lần tắt máy hay reboot đều phải justboot bằng redsn0w mới lên
    hiện tượng bị vào cydia hay safari bị răng ra là máy bạn đang ở semiUntethered ( không bị ăn táo mỗi lần tắt máy hay reboot )
    xài sim ghép bạn chỉ cần reset network setting là ok.
    bạn xem còn lưu shsh nào ngoài 4.3.5 không thì về FW đó là ok.
    4.3.3, 5.0.1 đã JB hoàn thiện rồi.
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh

kenvin1511 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.10.0 SHSH: 4.3.3
    Thanks
    95

ios 4.3.5 chưa untether đuợc bạn ơi bạn nên 5.0 đi rồi untether lun cho ngon...5.0 có nhiều cái hay lắm..máy lock cẩn thận lên bb nhé

longtran159 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPxxx iOS hiện tại: 7.x Baseband: x.x.xx SHSH: iOS x.x
    Thanks
    323

4.3.5 sau khi Jailbreak vẫn còn tethered. Hơi mệt mõi với ghép sim. Nếu có lưu shsh của 4.3.3 hoặc 5.0.1 thì tạo bản custom mà xài cho nó tiện.

longtran159 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPxxx iOS hiện tại: 7.x Baseband: x.x.xx SHSH: iOS x.x
    Thanks
    323

Quote Nguyên văn bởi kenvin1511 Xem bài viết
    ios 4.3.5 chưa untether đuợc bạn ơi bạn nên 5.0 đi rồi untether lun cho ngon...5.0 có nhiều cái hay lắm..máy lock cẩn thận lên bb nhé
    5.0.1 chứ bạn! 5.0 làm gì có untethered.

nhonmap đang ẩn Thành viên Tài sản: iPad Mini With Rentina Display iOS hiện tại: 8.1
    Thanks
    14

thú thật chỉ còn mổi shsh của thằng 4.3.5 này thôi, máy này mới đem về con tới hơn nửa tháng nửa là hết hợp đồng, chắc phải đợi đưa em nó lên wơ quá

kenvin1511 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 5.0.1 Baseband: 4.10.0 SHSH: 4.3.3
    Thanks
    95

uk mình nhầm mà máy bạn lên 5.0.1 đi chủ topic..rồi jailbreak untether rồi vào cydia cài cái ultrasnowCN vào là ok...việc gì phải kích hoạt nữa cho mệt

Thanks
    14

uk mình nhầm mà máy bạn lên 5.0.1 đi chủ topic..rồi jailbreak untether rồi vào cydia cài cái ultrasnowCN vào là ok...việc gì phải kích hoạt nữa cho mệt
    thưa bác là tình hình em không có shsh của 5.0.1 thì làm sao em lên được .hic hic hôm trước em định lên rồi nhưng vừa định lên thấy thông báo apple nó không chó sign nửa nên đành sài đở đến giờ .... đúng là cái số em nó lận đận thật, không biết bao giờ mới đc bằng anh bằng chị

Thanks
    95

vậy chơi chiêu cuối đi là để 4.3.5 mà xài just boot mà trứoc hết bạn vào cydia cài cái ultrasnowCN roi reboot rôi just boot cứ chờ 2 phút ko làm gì hết là ok rồi..chúc bạn thành công

Thanks
    14

vậy chơi chiêu cuối đi là để 4.3.5 mà xài just boot mà trứoc hết bạn vào cydia cài cái ultrasnowCN roi reboot rôi just boot cứ chờ 2 phút ko làm gì hết là ok rồi..chúc bạn thành công
    để em thử xem sao. thank bác và mọi người đã giúp đở em