Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Bảo hành Idevice toàn cầu ??

Thanks
    38

Mặc định Bảo hành Idevice toàn cầu ??

Gửi các bạn ,
    Mình có 1 vấn đề thắc mắc như sau :
    - Nếu mình mua 1 thiết bị Iphone ,Ipad ... chính hãng phiên bản Quốc tế hết nếu mình mua tại 1 cửa hàng nào đó không phải Istore của Apple , nếu như điều kiện của hãng Apple thì tất cả SP Apple đều dc bảo hành chính hãng vậy nếu mình mua tại cửa hàng A và khi máy của mình trục trặc mình đem tới các đại lý Authorize hay Viettel ,VNPT để bảo hành được không

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    392

tất nhiên là được rồi

langtustupid đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone5S iOS hiện tại: 7.1
    Thanks
    277

iPad, Macbook thì mình thấy là có, nhưng riêng iPhone thì sẽ ko có bảo hành đâu bạn :d iPhone theo mình biết họ bảo hành theo nhà mạng, ở VN giả dụ bạn mua 1 máy ở 1 cửa hàng nào đó mà ko phải viettel, vinaphone khi máy bạn lỗi thì bạn chỉ có thể bảo hành ở cửa hàng bạn mua, sẽ ko dc bảo hành ở viettel hoặc vinaphone, cũng sẽ ko dc bảo hành ở những cửa hàng có treo biển APPLE AUTHORISE RESELLER

Thanks
    38

Quote Nguyên văn bởi langtustupid Xem bài viết
    iPad, Macbook thì mình thấy là có, nhưng riêng iPhone thì sẽ ko có bảo hành đâu bạn :d iPhone theo mình biết họ bảo hành theo nhà mạng, ở VN giả dụ bạn mua 1 máy ở 1 cửa hàng nào đó mà ko phải viettel, vinaphone khi máy bạn lỗi thì bạn chỉ có thể bảo hành ở cửa hàng bạn mua, sẽ ko dc bảo hành ở viettel hoặc vinaphone, cũng sẽ ko dc bảo hành ở những cửa hàng có treo biển APPLE AUTHORISE RESELLER
    Nhưng máy mình mua là máy bảo hành toàn cầu thì các cửa hàng hoặc cty ủy quyền của Apple phải có trách nhiệm bảo hành cho mình chứ. Ngày trước khi dùng Nokia mình đi mua ở bất cứ cửa hàng nào có thẻ bảo hành Nokia là được sau đó mình đem máy tới Nokia Center để xem coi hàng chính hãng và bảo hành là dc , không cần tới cửa hàng bán máy cho mình .
    Vậy sao Apple lại không như vậy nhỉ ?

bimbipbungbu đang ẩn Việt Kiều Chém Gió Tài sản: Iphone 5 32gb White + ipad mini bể :( iOS hiện tại: 6.0.1 Baseband: 1.0.10 SHSH: Không thích jairbreak nên không có lưu !!!
    Thanks
    370

Mình không có macbook nên không biết nhưng nói riêng Ipad và Ipod thì bảo hành toàn cầu . Còn Iphone thì không có bảo hành toàn cầu , chỉ bảo hành ở Apple store của đất nước bán ra cái Iphone đó
    Ví dụ : Iphone LL xuất xứ Mỹ thì chỉ bảo hành ở Apple store Mỹ !!!
    IN GOD WE TRUST

soma113 đang ẩn Thành viên Tài sản: 1 iOS hiện tại: 6.0.2 Baseband: 1.01.00
    Thanks
    122

Lấy vd nhỏ này thôi nha. Bạn mua 1 máy nokia của viên thông a , bạn cầm ra nokia centrer được , nhưng bạn thử mang vô tgdd đi , có tem viễn thông thì xẽ bị làm khó liền.
    máy bạn là QT thì bạn có thể bh , Nhưng phải gởi tới trung tâm BH ở singepore . VN thi mói hỗ trợ Ipod, macbook thui , theo mình hiểu là vây.

imaya đang online HiPStore Team Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    991

Chỗ nào được apple uỷ quyền bảo hành thì máy còn bảo hành thì phải bảo hành nếu chỗ nào được uỷ quyền mà ko bảo hành cho bạn thì bạn có thể lấy bằng chứng cụ thể gởi email cho apple thì mọi việc sẽ biết ngay thôi

Thanks
    351

Up lên, cùng câu hỏi? Mình định mua con macbook pro retina 2013 tại 1 cửa hàng xách tay ở việt nam, khi cần bảo hành thì fpt có bảo hành k?
    ...Tình yêu thì không có sai hoặc đúng...