Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 38

Chủ đề ::: UNLOCK IPHONE 4S OS 5.1 tin vui hay là lồi sẩy ra thêm một lỗ hổng từ APPLE hay AT&T

Thanks
    2.531

Con iphone 4 của em cũng như bác chủ thớt nè, cũng nhận dc cái email giống bác thấy bùn bùn. Nay tự nhiên vào thấy bác ghi vậy em nhào cắm vào iTunes cho sim khác vào chay hết lun . Ngon wa, thanks bác chủ thớt vì thông tin bổ ích

langtustupid đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone5S iOS hiện tại: 7.1
    Thanks
    277

Lại rồi, loạn rồi...ko phải chỉ mình chủ thớt ăn rùa mà ngay cả bạn mpttrung cũng ăn rùa kìa
    FACEBOOK : Sờ Tiu Pịt

ADD BẠN GIAO LƯU, CHIA SẺ KIẾN THỨC VỀ IPHONE

Thanks
    9

Vâng, con 4S AT&T của mình cũng unlock thành world.

Thanks
    2.531

ủa, ăn rùa nghĩa là sao vậy bác ???

Thanks
    189

Mình xác nhận là có "ăn rùa" một vài trường hợp do nhân viên AT&T làm việc chưa thật sự chặt chẽ. Vì lý do Apple trực tiếp add IMEI vào databases nên dù nhân viên AT&T có từ chối thì cũng như không. (Cho nên có 1 số trường hợp anh em unlock được mà không cần email thông báo).

Cách kích hoạt iPhone 4s hoặc iphone 4 5.1 là giống nhau! Không cần phải dùng redsn0w để deactivate, chỉ cần gắn sim VN vào, nó sẽ hiện màn hình táo bắt activate, sau khi xong bước đó, hoặc nó sẽ báo SIM is not valid (là vẫn bị lock) hoặc phone quay về lại màn hình chính (sau đó phone tự lên sóng) là biết nó đã được unlocked thành công!
    Nếu muốn chắc ăn, có thể restore iPHone thông qua iTunes bằng cách đưa về DFU mode, bấm restore, sau khi xong nó sẽ báo "congratulation, your iPhone has been unlocked"

6. Trong số 3 thành viên sau đây đã cảm ơn nguyenqh cho bài viết này:

alounlock (07-05-2012), dxpro1991 (10-05-2012), mpttrung (07-05-2012)

alounlock đang ẩn Member ViP Tài sản: iPhone 4 iOS hiện tại: Version mới nhất Baseband: Update theo version mới nhất SHSH: Full SHSH
    Thanks
    538

Quote Nguyên văn bởi nguyenqh Xem bài viết
    Mình xác nhận là có "ăn rùa" một vài trường hợp do nhân viên AT&T làm việc chưa thật sự chặt chẽ. Vì lý do Apple trực tiếp add IMEI vào databases nên dù nhân viên AT&T có từ chối thì cũng như không. (Cho nên có 1 số trường hợp anh em unlock được mà không cần email thông báo).

Cách kích hoạt iPhone 4s hoặc iphone 4 5.1 là giống nhau! Không cần phải dùng redsn0w để deactivate, chỉ cần gắn sim VN vào, nó sẽ hiện màn hình táo bắt activate, sau khi xong bước đó, hoặc nó sẽ báo SIM is not valid (là vẫn bị lock) hoặc phone quay về lại màn hình chính (sau đó phone tự lên sóng) là biết nó đã được unlocked thành công!
    Nếu muốn chắc ăn, có thể restore iPHone thông qua iTunes bằng cách đưa về DFU mode, bấm restore, sau khi xong nó sẽ báo "congratulation, your iPhone has been unlocked"
    Mình restore iPhone thông qua itunes không cần đưa về FDU mode, cứ thế bấm restore là nó tự làm việc mà. FW gốc thì đâu cần đưa về FDU nhỉ???

Và sau khi nhận được thông báo "congratulation, your iPhone has been unlocked" thì những lần restore tiếp theo có nhận được thông báo đó nữa không bạnnguyenqh nhỉ? Hay máy sẽ vào thẳng màn hình chính luôn?
    Lần sửa cuối bởi alounlock; 07-05-2012 lúc 07:37 AM

www.alounlock.com
    >> Server nguồn trực tiếp unlock các loại điện thoại AT&T <<

Click "THANKS"

Thanks
    189

Quote Nguyên văn bởi doanhhoang79 Xem bài viết
    Mình restore iPhone thông qua itunes không cần đưa về FDU mode, cứ thế bấm restore là nó tự làm việc mà. FW gốc thì đâu cần đưa về FDU nhỉ???

Và sau khi nhận được thông báo "congratulation, your iPhone has been unlocked" thì những lần restore tiếp theo có nhận được thông báo đó nữa không bạnnguyenqh nhỉ? Hay máy sẽ vào thẳng màn hình chính luôn?

Chỉ cần bấm restore thôi cũng được, mình thì hay thích màu mè nên thế thôi. Một khi đã unlock đuợc ( có thông báo đấy) thì phone sẽ mãi mãi là bản Quốc tế, từ "baseband" lúc đó sẽ chẳng còn ý nghĩa gì nữa! up firmware thoải mái.

9. Các thành viên đã cảm ơn nguyenqh cho bài viết này:

alounlock (07-05-2012)

alounlock đang ẩn Member ViP Tài sản: iPhone 4 iOS hiện tại: Version mới nhất Baseband: Update theo version mới nhất SHSH: Full SHSH
    Thanks
    538

Chỉ cần bấm restore thôi cũng được, mình thì hay thích màu mè nên thế thôi. Một khi đã unlock đuợc ( có thông báo đấy) thì phone sẽ mãi mãi là bản Quốc tế, từ "baseband" lúc đó sẽ chẳng còn ý nghĩa gì nữa! up firmware thoải mái.
    Vậy sau khi đã nhận được thông báo đó rồi thì những lần restore tiếp theo có nhận được thông báo đó nữa không bạn? Và có những máy thì không nhận được dòng chữ "congratulation, your iPhone has been unlocked" nhưng sóng vẫn căng đét? Vậy có nhất thiết phải nhận được thông báo đó không? Bạn giải thích luôn để các mem đỡ thắc mắc về sau.

www.alounlock.com
    >> Server nguồn trực tiếp unlock các loại điện thoại AT&T <<

Click "THANKS"

Team.SonLa đang ẩn Bộ trưởng Bộ hài cốt Tài sản: iPhone 2 như iPhone 6 - iPhone 5 16gb world iOS hiện tại: IOS 7.1.2 Baseband: Chỉ có bát con không có bát tô SHSH: Dream chiến
    Thanks
    549

Hehe theo mình nghĩ bạn mới chỉ dựa trên lý thuyết chứ để có căn cứ xắc thực thì chắc là không, nhưng dù sao cũng xin chúc mừng các bạn 4s đã lên world
    Chuyên thời trang Quần áo nam cao cấp Chuyên đồ sơ sinh cho bé Chụp ảnh studio ở hà nội Quần áo thời trang Thời trang công sở Thời trang công sở
    Lần sửa cuối bởi Team.SonLa; 07-06-2013 lúc 03:40 AM

Thanks
    4

Quote Nguyên văn bởi randy0714 Xem bài viết
    có mù chữ k0 vậy chũ topic? hay copy nhầm hàng?
    có sóng Viettel 5.1 chẳn qua sài Gevey sim thôi
    nếu dùng rsim tôi chẳng pos bài làm j cho mệt

Trang 2/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối