Trang 51/63 ĐầuĐầu ... 41495051525361 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 501 tới 510 của 624

Chủ đề ::: Tổng hợp các thắc mắc về FW Jailbreak & Unlock

Thanks
    6

Các bạn cho mình hỏi với: mình đang dùng Iphone 3G-8Gb (lock),Fw 3.1.3, BB 06.15.00
    Giờ máy vào một số phần mềm bị đơ (nhất là cái phần tin nhắn) nên mình muốn cài lại (kiểu như máy tính cài lại Windows đó ) thì mình phải Jailbreak lại, sau đó hạ Baseband từ 6.15 xuống 5.13.04 rồi tiến hành unlock có phải không??(nếu ko xài tính năng GPS thì có cần phải hạ BB nữa ko? )
    Mình chưa bao h Jailbreak hay unlock iphone bao h cả,search google thấy có nhiều bài viết quá mà chưa biết cách nào là thích hợp với trường hợp của mình nên mong bạn nào biết chỉ dùm mình từng bước cụ thể với , cám ơn các bạn rất nhiều

Tiện các bạn cho mình hỏi iphone 3G thì không cần quan tâm đến cái phần Newbootroom hay Oldbootroom phải không?
    Thông số máy của mình:

Serial Number : 88840C81Y7H
    Model Number : MB046
    Cám ơn các bạn nhiều

Thanks
    54
    Blog Entries
    5

Mấy bạn cho mình hỏi là:
    Mình có con IP4 của mỹ đã jealbreak, và sao đó về Việt Nam unlock AT&T thành world , và đã thành công.Mình cấm vào itunes thì báo là unlock thành công, nhưng mình ko có deactive hay active gì cả.
    Mình nghe nói IP mà đã jealbreak muốn active khi đã có code unlock AT&T thì phải restore máy hay làm gì đó mới được phải ko các bạn ?
    Hiện tại điện thoại nhận được sóng nhưng có điều là nó vào app store để down app thì nó báo là phải cấm vào itunes

AndyPhuc đang ẩn Only Love Apple Tài sản: Chỉ Thiếu Ipod ^^! iOS hiện tại: IOS Có cydia Baseband: lên theo fw SHSH: ko quan tâm
    Thanks
    8.833
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi hades19850 Xem bài viết
    Mấy bạn cho mình hỏi là:
    Mình có con IP4 của mỹ đã jealbreak, và sao đó về Việt Nam unlock AT&T thành world , và đã thành công.Mình cấm vào itunes thì báo là unlock thành công, nhưng mình ko có deactive hay active gì cả.
    Mình nghe nói IP mà đã jealbreak muốn active khi đã có code unlock AT&T thì phải restore máy hay làm gì đó mới được phải ko các bạn ?
    Hiện tại điện thoại nhận được sóng nhưng có điều là nó vào app store để down app thì nó báo là phải cấm vào itunes
    điều này là hoàn toàn bình thường ko có gì lạ đâu bạn.đối với fw 4x thì cần deactive hoặc restore lại dùng sim việt nam bỏ vào mới có sóng, còn đối với fw 5x thì reset trong máy xong bỏ sim vào bật itune lên nó tự active.

HiP For You - HiP For Me - HiP For Every One
    ========================================

Dịch Vụ Ship Hàng Mỹ - Bán Hàng Mỹ Uy Tín, Chất Lượng

Thanks
    54
    Blog Entries
    5

Quote Nguyên văn bởi andyphuc Xem bài viết
    điều này là hoàn toàn bình thường ko có gì lạ đâu bạn.đối với fw 4x thì cần deactive hoặc restore lại dùng sim việt nam bỏ vào mới có sóng, còn đối với fw 5x thì reset trong máy xong bỏ sim vào bật itune lên nó tự active.
    thế còn tình trạng khi download trong app store mà nó kêu mình cấm vào itunes thì sao vậy bạn ?

Thanks
    46

Giúp Em với mấy Anh. Không hiểu sao iphone 3g của em đang ở BB 5.14.02 nâng BB ipad thành công hết nhưng khi xong vào lại vẫn là BB 5.14.02.Mong ACE giúp đỡ cho em, em cám ơn.

Thanks
    6

Các bạn giúp mình với

Thanks
    2.697

Quote Nguyên văn bởi manhcuongepu Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi với: mình đang dùng Iphone 3G-8Gb (lock),Fw 3.1.3, BB 06.15.00
    Giờ máy vào một số phần mềm bị đơ (nhất là cái phần tin nhắn) nên mình muốn cài lại (kiểu như máy tính cài lại Windows đó ) thì mình phải Jailbreak lại, sau đó hạ Baseband từ 6.15 xuống 5.13.04 rồi tiến hành unlock có phải không??(nếu ko xài tính năng GPS thì có cần phải hạ BB nữa ko? )
    Mình chưa bao h Jailbreak hay unlock iphone bao h cả,search google thấy có nhiều bài viết quá mà chưa biết cách nào là thích hợp với trường hợp của mình nên mong bạn nào biết chỉ dùm mình từng bước cụ thể với , cám ơn các bạn rất nhiều http://210.211.108.204/images/smilies/1.gif

Tiện các bạn cho mình hỏi iphone 3G thì không cần quan tâm đến cái phần Newbootroom hay Oldbootroom phải không?
    Thông số máy của mình:

Cám ơn các bạn nhiều http://210.211.108.204/images/smilies/1.gif
    Các bạn giúp mình với
    Muốn xài GPS chính xác phải hạ bb về 5.13. Máy bạn giờ phải lên 4.1 rồi mới hạ được bb về 5.13, Dùng rednow mới nhất hiện tại là 0.9.15b3 để hạ bb.
    3G kg có phân biệt boot củ hay mới. Fw cao nhất của 3G là 4.2.1.
    Quote Nguyên văn bởi tonyphan Xem bài viết
    Giúp Em với mấy Anh. Không hiểu sao iphone 3g của em đang ở BB 5.14.02 nâng BB ipad thành công hết nhưng khi xong vào lại vẫn là BB 5.14.02.Mong ACE giúp đỡ cho em, em cám ơn.
    Bạn add bb chưa thành công. Tham khảo link này để thực hiện lại.

8. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

manhcuongepu (18-12-2012), tonyphan (19-12-2012)

Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi suzuki_sport_rgx Xem bài viết
    Muốn xài GPS chính xác phải hạ bb về 5.13. Máy bạn giờ phải lên 4.1 rồi mới hạ được bb về 5.13, Dùng rednow mới nhất hiện tại là 0.9.15b3 để hạ bb.
    3G kg có phân biệt boot củ hay mới. Fw cao nhất của 3G là 4.2.1.
    Bạn cho mình hỏi thêm chút: nếu mình ko cần quan tâm đến GPS thì sau khi Jailbreak (theo cách ở đây ) thì BB của mình vẫn giữ nguyên là 06.15.00 phải không? Nếu như vậy mình có unlock được luôn không? và unlock bằng tool nào? hay phải làm như thế nào mới unlock được? Mong bạn giúp đỡ, cám ơn bạn nhiều

Thanks
    46

Em thank Anh

Thanks
    1.076
    Blog Entries
    1

Bạn cho mình hỏi thêm chút: nếu mình ko cần quan tâm đến GPS thì sau khi Jailbreak (theo cách ở đây ) thì BB của mình vẫn giữ nguyên là 06.15.00 phải không? Nếu như vậy mình có unlock được luôn không? và unlock bằng tool nào? hay phải làm như thế nào mới unlock được? Mong bạn giúp đỡ, cám ơn bạn nhiều
    ultrasn0w 1.2.7 vẫn hỗ trợ unlock bb 6.15 ^_^

12. Các thành viên đã cảm ơn mktrieu cho bài viết này:

manhcuongepu (19-12-2012)

Trang 51/63 ĐầuĐầu ... 41495051525361 ... CuốiCuối