Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề ::: Restore Custom Firmware có được ko khi lưu lockdown SAM

deanmaster đang ẩn Thành viên Tài sản: IP4S 16GB Black iOS hiện tại: 5.1 Baseband: 2.0.10 SHSH: 5.1.1
    Thanks
    4

Mặc định Restore Custom Firmware có được ko khi lưu lockdown SAM

Hi các bác,

Giờ em muốn restore custom firmware mà em đã unlock = SAM trước đó rồi có được ko các bác, nghe nói apple nó fix giờ restore là ko dùng được cái lockdown mình đã backup hay sao?

Xem các chủ đề tương tự:

xavi.die đang ẩn Thành viên Tài sản: 4 iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 4.12 SHSH: 5.0.1 5.1 5.1.1 5.1.1r
    Thanks
    58

mình vừa đưa máy mình từ 5.1 về 5.0.1 trưa nay, jailbreak cài cydia + deactive xong copy lockdown reboot máy sóng lại căng như thường

deanmaster đang ẩn Thành viên Tài sản: IP4S 16GB Black iOS hiện tại: 5.1 Baseband: 2.0.10 SHSH: 5.1.1
    Thanks
    4

Vậy là gắm vào itune chẳng sao hết miễn có cái lockdown backup là ok à bạn
    Quote Nguyên văn bởi xavi.die Xem bài viết
    mình vừa đưa máy mình từ 5.1 về 5.0.1 trưa nay, jailbreak cài cydia + deactive xong copy lockdown reboot máy sóng lại căng như thường

Thanks
    1.034
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi deanmaster Xem bài viết
    Hi các bác,

Giờ em muốn restore custom firmware mà em đã unlock = SAM trước đó rồi có được ko các bác, nghe nói apple nó fix giờ restore là ko dùng được cái lockdown mình đã backup hay sao?
    nếu bạn restore về các FW 5.1, 5.0.1 thì vẫn có thể sử dụng lại cái backup lockdown, còn restore FW 5.1.1 mới nhất hiện tại thì chưa ai test và khả năng apple fix cũng rất cao ^_^

Thanks
    4

uhm mình chỉ muốn restore 5.0.1 thôi vậy thì yên tâm restore, tại có nghe nói bỏ vào itune là hết dùng được lockdown nên hơn ơn muốn confirm lại với các bro cho chắc ăn. À thêm vấn đề nữa cái ip4 của mình serial 5k check trên apple thì nói là bị replace xin unlock = at&t thì nhận được mail ko có account/number của at&t giờ ko biết thế nào. Bữa mua gà quá trúng ngay hàng 5k mình xin unlock cho thằng bạn ko phải 5k 1 cái là ok liền. Bùn ghê
    Quote Nguyên văn bởi mktrieu Xem bài viết
    nếu bạn restore về các FW 5.1, 5.0.1 thì vẫn có thể sử dụng lại cái backup lockdown, còn restore FW 5.1.1 mới nhất hiện tại thì chưa ai test và khả năng apple fix cũng rất cao ^_^

Thanks
    1.034
    Blog Entries
    1

uhm mình chỉ muốn restore 5.0.1 thôi vậy thì yên tâm restore, tại có nghe nói bỏ vào itune là hết dùng được lockdown nên hơn ơn muốn confirm lại với các bro cho chắc ăn. À thêm vấn đề nữa cái ip4 của mình serial 5k check trên apple thì nói là bị replace xin unlock = at&t thì nhận được mail ko có account/number của at&t giờ ko biết thế nào. Bữa mua gà quá trúng ngay hàng 5k mình xin unlock cho thằng bạn ko phải 5k 1 cái là ok liền. Bùn ghê
    gần đây policy AT&T thay đổi 1 cách chóng mặt luôn, chịu khó đợi qua thời gian căng thẳng này đi bạn ^_^

Thanks
    4

Bác có apps nào gọi cho tui at&t với apple rõ rõ ko em dùng magicjack thì gọi mà chi nghe tui nó nói con mình nói tụi nó kêu tín hiệu thấp ko nghe gì cả, gặp thằng tech support của apple mấy lần rồi mà lần nào nói nó cũng kêu tín hiệu thấp còn nó nói mình nghe rõ lắm. Hic còn cái callsfreecall gì đó thì nhấn call hoài ko được
    Quote Nguyên văn bởi mktrieu Xem bài viết
    gần đây policy AT&T thay đổi 1 cách chóng mặt luôn, chịu khó đợi qua thời gian căng thẳng này đi bạn ^_^

Joseph Nguyễn đang online I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.120
    Blog Entries
    24

5K là hàng tốt đó bạn. không phải chuyện chơi đâu
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh

Thanks
    4

Hàng tốt là sao bác, bác nói rõ em nghe được ko, vì check toàn báo là bị replaced nên ko biết thế nào em unlock dùm thằng bạn ko phải 5k thì được liền. Tại vì cái serial 5k của em do tụi apple support check nó kêu ko tìm thấy khi check rồi nó hỏi tùm lum em hay nghe nói hàng 5k là hàng blacklist
    Quote Nguyên văn bởi Exvitamin Xem bài viết
    5K là hàng tốt đó bạn. không phải chuyện chơi đâu

Joseph Nguyễn đang online I'm Exvitamin Tài sản: iPhone 5 & 6 - iPad Mini 2 iOS hiện tại: iOS 7 + 8 Baseband: N/a SHSH: N/a
    Thanks
    1.120
    Blog Entries
    24

Hàng tốt là sao bác, bác nói rõ em nghe được ko, vì check toàn báo là bị replaced nên ko biết thế nào em unlock dùm thằng bạn ko phải 5k thì được liền. Tại vì cái serial 5k của em do tụi apple support check nó kêu ko tìm thấy khi check rồi nó hỏi tùm lum em hay nghe nói hàng 5k là hàng blacklist
    Serial Number bắt đầu là 5K d/v 3Gs Mình gặp rất nhiều số ít là World còn lại là Lock. Muốn biết là World hay Lock quá đơn giản d/v 3Gs mà. Xem BB nào Unlock dc có cài Ultrasn0w ko.....!
    Đối với iP4 mình gặp hầu như là World nhiều hơn Lock. Đ/v iP4 test càng dễ hơn. Vẫn xem BB nào Unlock = Ultrasnow hay Gevey Sim, Xem có cài Ultrasn0w hay ko....!
    Số Serial bắt đầu 5K thông thường máy lỗi KT trả bảo hành cho Khách hàng, máy Rebuild hoặc theo đường ko chính thống bán ra ngoài của một đại lý nào đó của Apple...! Nói chung hàng này dùng rất ổn khó hoặc ko check được bảo hành của Apple, thông thường là World nhiều hơn Lock cũng còn tùy mà thôi.
    máy mình cũng là hàng 5K, lock AT&T
    và đã unlock thành công
    nếu máy bạn cũng là hàng 5K thì tốt nhất nên nhờ người gọi dt xin unlock. sẽ rất nhanh đó bạn
    "Ba điều dẫn đến thành công: Dũng Cảm , Kiên trì và Tôn Trọng" - Khuyết danh

Trang 1/2 12 CuốiCuối