Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề ::: iphone 4 hao pin vì sao, cách khắc phục???

Thanks
    1

Mặc định iphone 4 hao pin vì sao, cách khắc phục???

Chào các Pro!
    Em mới dùng Iphone nên có thắc mắc về pin Ip 4 mong chỉ giáo (em đã google nhiều nhưng chưa tìm ra câu trả lời chính xác vấn đề này)
    Em đang dùng ip 4, iOS 5.1, bảng quốc tế (sim chỉ cắt nhỏ lại thôi, không có bộ chuyển đổi sim (chắc cho máy xách tay))
    Tình hình là tôi em sạc đầy pin đến 23h, rút máy ra đi ngủ, sáng dậy thấy còn > 70% dung lượng pin. Mọi pm hay game em đều tắt hết (phím home 2 lần, loại bỏ các ứng dụng đang chạy), tắt chế độ 3G,wifi, cloud,bluetooth.Nói chung là mọi thứ có thể.
    Em đang rất đau đầu, tìm nguyên nhân hoài không thấy! Mong các pro giúp!
    Em nghĩ ai đã từng dùng iphone nếu đã bị sẽ có câu trả lời chính xác nhất! Thanks!

Xem các chủ đề tương tự:

thanh_nha0706 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 4S White iOS hiện tại: iOS 5.1
    Thanks
    234

Bạn sạc bằng laptop chứ đừng sạc bằng cục sạc thường xuyên như vậy sẽ không tốt cho pin. Mỗi một tháng thì bạn sạc Full charge ít nhất là 1 lần (>3h30"), không nên để điện thoại ở nơi có nhiệt độ cao vì sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ cũng như chất lượng của pin...Vậy thôi!

P/S: khi nào không sài 3G thì tắt đi, bật 3G hao pin lắm!
    Lần sửa cuối bởi thanh_nha0706; 11-05-2012 lúc 10:44 AM

3. Các thành viên đã cảm ơn thanh_nha0706 cho bài viết này:

Buna1105 (12-12-2012)

Thanks
    9

Quote Nguyên văn bởi thanh_nha0706 Xem bài viết
    Bạn sạc bằng laptop chứ đừng sạc bằng cục sạc thường xuyên như vậy sẽ không tốt cho pin. Mỗi một tháng thì bạn sạc Full charge ít nhất là 1 lần (>3h30"), không nên để điện thoại ở nơi có nhiệt độ cao vì sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ cũng như chất lượng của pin...Vậy thôi!

Cho mình hỏi nếu mà bạn sạc laptop vậy Apple nó cho bạn cục sạc điện để làm gì vậy? Theo mình nghỉ vấn đề nhanh hết pin hay ko là do máy hoặc pin hoặc software chứ ko có ảnh hưởng từ cách sạc!!! Nếu sạc laptop thì lâu hơn tại vì nguồn điện từ cổng USB tất nhiên ít hơn so với sạc điện.

Bạn chủ topic, bạn thử vào setting -> location service -> kéo xuống dưới cùng -> system service ->tắt hết chỉ chừa cái đầu tiên. (Mấy cái kia ko nhất thiết ON). Xong rồi OFF hết mấy cái app mà bạn thấy ko nhất thiết để nó dò GPS. Bạn thử restore máy để update phiên bản mới nhất xem có khả thi ko, nếu ko thì chắc do pin.

Thân

ghost91 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: S5 iOS hiện tại: 1.7 Baseband: 6.14 SHSH: mode
    Thanks
    626

Nói thật em chưa từng nghe ai nói sạc = cục sạc thường xuyên sẽ ko tốt cho pin, cũng chưa từng nghe ai khuyến khích sạc qua cổng usb cả...Sạc bằng cục sạc mà ko tốt cho pin thì apple nó tạo ra cục sạc để làm gì?

Rồi bác có hiểu full charge là sao ko? Ko bik thì down cái Battery doctor pro về xài rồi nó chỉ cho mà sạc cho đúng cách chứ ko phải cú cắm vào mà sạc > 3h30 đâu nhé

@namnghinruoi:
    1. Bạn vào đây kiểm tra serial xem con của bạn có phải hàng dựng ko? Bay giờ hàng trôi nổi nhiều, ko có mối dễ dính hàng 2hand lắm, thường mấy con 2hand pin nó bị chai xài khá hao.
    2. ip của bác có cydia ko? Nếu bác cài nhìu app, hay có vài app xung đột cũng gây tình trạng hao pin nên bác restore lại cho chắc ăn, 5.1 chưa JB đc nên chưa bị khóa bác restore thoải mái

Sống đơn giản cho đời thanh thản - Cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên

ghost91 đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: S5 iOS hiện tại: 1.7 Baseband: 6.14 SHSH: mode
    Thanks
    626

Ak nhân tiện bạn chủ pic cũng nên down cái Battery doctor pro về nó có hd cách tối ưu pin cho Ip đó

Sống đơn giản cho đời thanh thản - Cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên

Thanks
    100

Cam đoan là sạc bằng laptop nhanh chai pin hơn sạc bằng cục sạc zin đi kèm iphone đấy bạn ah! Cục sạc đi kèm đc apple nghiên cứu và thiết kế sao cho phù hợp để có thể cung cấp nguồn điện sạc tốt nhất cho iphone - còn nguồn điện qua cổng usb của máy tính khá yếu nên thời gian sạc rất lâu, cỡ gần 4h mới đầy, sạc trong thời gian lâu như vậy thì mình càng khó có thể giữ cho iphone "yên tĩnh", tức là trong khoảng thời gian đó kiểu gì cũng phải mở máy để nghe gọi hay làm việc gì đó -> ảnh hưởng xấu đến tuổi thọ pin! Chả lẽ lại đợi đến đêm đi ngủ rồi bật laptop đến sáng chỉ để sạc iphone?

8. Các thành viên đã cảm ơn hieunguyen156 cho bài viết này:

thaiminhapp (21-05-2012)

Thanks
    7

tình trạng vậy thì bạn phải xem lại những app mà bạn đã cài. Nếu nhiều app quá thì nên xem xét cái nào cần thì xài k thì del bớt cho nhẹ máy, cái thứ 2 nên tắt chết độ định vị hay wifi nếu k cần thiết. giảm độ sáng màn hình vừa fai bạn cứ thử đi r cho mình biết kết quả nhé

Thanks
    16

mình vote 1 phiếu cho bạn hieunguyen156 sạc ổ điện vẫn tốt hơn đó bạn

Thanks
    0

mình xài iphone4s, hôm trước cài thêm 2 phần mềm tiếng anh tự nhiên thấy tụt % pin kinh khủng, không làm ji mà 1 tiếng tụt 30%. Vậy nên mình gỡ 2 cái đó đi là bình thường. Mình nghĩ nguyên nhân tụt pin nhanh như của bạn là do xung đột phần mềm thôi, tốt nhất gỡ từng phần mềm kiểm tra xem thằng nào gây xung đột. (tất nhiên là chọn các cài đặt như thằng battery doctor khuyên nữa)

Thanks
    1

Cảm ơn các Pro rất nhiều!
    Sau khi vọc 1 thời gian, tìm hiểu... Cuối cùng có một hướng dẫn và tôi đã thành công mỹ mãn, nhưng để chắc ăn thì phải theo dõi thêm 1 thời gian nữa, nhưng vì giờ thấy vui quá nên post để chia sẻ cho các Pro. Cũng rất đơn giản và không mất các ứng dụng đã cài đặt:
    Vô settings -> General>reset. Máy sẽ khởi động lại, trong quá trình khởi động sẽ thông báo cho các bạn các thông tin cài đặt như là cài đặt định vị vị trí của máy, nhận thông báo từ Appstore... Các Bác bấm 'NO" hết nha. Thế là xong, nếu máy Jailbreak bằng redSn0w thì kết nối với PC để reboot lại. Đơn giản các Bác à. Và tối qua check như sau: sạc pin 100% rút ra khoảng 22h30'. tắt các ứng dụng đang chạy và wifi trên máy, đến sáng 7h dậy thì vẫn còn đúng 100% dung lượng pin. Quá đã!!!!
    Về các ý kiến về xung đột phần mềm thì mình chưa thấy, vì máy mình cài nh ứng dụng lắm (vì mới dùng Iphone mà), kể cả các ứng dụng học Anh văn (mình cài 5-6 ứng dụng này), nhưng vẫn thấy ok, thay vì mấy hôm trước sạc xong để vậy mất >20% pin. Vãi.

13. Các thành viên đã cảm ơn namnghinruoi cho bài viết này:

caolien2006 (27-01-2013)

Trang 1/2 12 CuốiCuối