Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: Help Iphone 3gs không restore được?

Thanks
    0

Exclamation Help Iphone 3gs không restore được?

Iphone của mình là 3gs ios 4.3 và bị ăn táo! Mình đã thử restore lên 5.1 <vì không biết lưu SHSH> và các phiên bản khác nhưng không thể restore được mà chỉ có thể restore lên 5.2 mà đặc biệt là mình down các IOS về thì không restore được mà chỉ có thể restore bằng IOS down trực tiếp tại itunel.Help mình với bản 5.2 của mình không unlock được mặc dù dùng đủ mọi cách.

Xem các chủ đề tương tự:

hieu_g đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 2G iOS hiện tại: NHÁI HÀNG TÀU KHỰA-->KO CÓ iOS Baseband: LÀ CÁI J THẾ ??????????????????? SHSH: HỔNG HỈU
    Thanks
    3

5.2
    lạ quá ha?
    móc đâu ra cái này nhỉ

imaya đang online Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.127

Quote Nguyên văn bởi phongkiss Xem bài viết
    Iphone của mình là 3gs ios 4.3 và bị ăn táo! Mình đã thử restore lên 5.1 <vì không biết lưu SHSH> và các phiên bản khác nhưng không thể restore được mà chỉ có thể restore lên 5.2 mà đặc biệt là mình down các IOS về thì không restore được mà chỉ có thể restore bằng IOS down trực tiếp tại itunel.Help mình với bản 5.2 của mình không unlock được mặc dù dùng đủ mọi cách.
    Bây giờ bạn restore về fw 4.1 đi vì 3gs về 4.1 không cần shsh và sau đó jb rồi unlock cho em nó là ok thôi

4. Các thành viên đã cảm ơn imaya cho bài viết này:

thanhbinh23 (14-05-2012)

ncq2003 đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: IP4S iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: 3.4.01 SHSH: 5.1;5.1.1;6.0.1;6.1.3
    Thanks
    297
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi phongkiss Xem bài viết
    Máy bạn là lock hay word
    BB mấy
    link dơn FW4.1 gốc nè
    Dơn về nhớ dùng redsn0w build FW cutstom sao đó đưa IP về chế độ DFU rồi hãy dùng Itunes Restore nhé

loveuhp đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 3Gs, iPhone 5s iOS hiện tại: 5.1.1 - 6.1.1 Baseband: 6.15.00 - 1.00.1 SHSH: 4.x - 5.x - 6.x....
    Thanks
    6

Quote Nguyên văn bởi ncq2003 Xem bài viết
    Máy bạn là lock hay word
    BB mấy
    link dơn FW4.1 gốc nè
    Dơn về nhớ dùng redsn0w build FW cutstom sao đó đưa IP về chế độ DFU rồi hãy dùng Itunes Restore nhé
    Chưa nên rs fw gỐc để xem máy bác chủ bb bn đã. K nâng lên 6.15 giống 1 bác lúc sáng thì khổ

TruongHai79 đang online Hip Đà Lạt Hip Tài sản: 1 Vợ + 1 con + Iphone 5s iOS hiện tại: 7.1.1
    Thanks
    95

Dowload fm 4.1 custom này về , nhưng trước khi dowload bạn dùng IREB hay resn0w mới nhất để đưa về DFU , nếu đưa về DFU chuẫn vẫn lỗi 3194 thì cut files host ra chỗ khác (C:\WINDOWS\system32\drivers\etc. host)
    Rồi click shift + restore fm 4.1 đã tải sau đó vào cydia cài Utrasnow là ok
    Chúc thành công
    Dowload Firmware 4.1 Custom