Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Đưa sách Việt Nam vào Quầy Báo IOS5

ricknguyen đang ẩn Thành viên Tài sản: 3GS white lock New Boot iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 6.15.00 SHSH: All on Cydia
    Thanks
    33

Smile Đưa sách Việt Nam vào Quầy Báo IOS5

Không biết có bạn nào đã chia sẽ cách đưa báo Việt Nam vào Quầy Báo chưa? Nếu có rồi thì Mod có thể xóa bài này nhé ( không giận đâu). Còn nếu chưa thì mình xin chia sẽ nhé.
    Để đưa được Ebook Việt vào quầy báo thì bạn phải convert Ebook đó sang đuôi EPUB ( Thông thường và dễ nhất là Convert file PDF sang EPUB) Các bạn làm theo hướng dẫn sau đây nhé:
    Đầu tiên bạn Down chương trình Calibre theo link sau và cài vào máy ( có phiên bản cho Windows và Mac) http://calibre-ebook.com/download
    Các bạn mở chương trình Calibre lên sau đó kéo thả ebook vào calibre.
    Trong Calibre các bạn có thể sửa thông tin sách như tác giả, tiêu đề và có thể thay cover cho sách nếu sách chưa có cover. Bấm ok để hoàn tất convert.
    Mặc đinh calibre sẽ lưu sách vừa convert ở Documents/calibre hoặc các bạn có thể click chuột phải lên sách chọn open containing folders.
    Kéo thả sách vừa convert sang itune rồi bấm Sync để đưa sách vào Ibook của bạn.
    Sau đó công việc cuối cùng là ngồi đọc báo thôi.
    Chúc vui!

=>> Xin lỗi còn thiếu bước nữa. sau khi Syns vào ibook, các bạn vào Cydia cài Booksstand. Sau đó các bạn mở ibook len bấm vào edit, chon sách, bấm move, chon booksstand. Xong các bạn vào quầy báo sẽ hiện ra sách bạn đã di chuyển.

Nguồn: Tham khảo MacVn

Xem các chủ đề tương tự:

Attached Images Attached Images
    Lần sửa cuối bởi ricknguyen; 23-05-2012 lúc 12:05 PM

2. Trong số 10 thành viên sau đây đã cảm ơn ricknguyen cho bài viết này:

Cuoi93 (21-05-2012), hamburger030587 (21-05-2012), Johny_dragon (22-05-2012), mr_keobeo (17-12-2012), phanducthinh1984 (22-05-2012), quanmd (25-05-2012), tmtwin (21-05-2012), vovanbang (22-05-2012), [Ars]Giang™ (21-05-2012), Đứa Bé (22-05-2012)

Thanks
    443

Ý của bạn là convert để đưa nó vào đọc trên cái quầy báo phải ko? Sao ko dùng ibooks cho nhanh nhỉ? Ý kiến của mình thôi nha
    Bạn cần h@ck? Vào request ở đây nhé ^^

ricknguyen đang ẩn Thành viên Tài sản: 3GS white lock New Boot iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 6.15.00 SHSH: All on Cydia
    Thanks
    33

Hi, tại mình thấy cái quầy báo toàn là sách tiếng anh không àh, nên định đưa báo tiếng việt lên nhìn cho đỡ chút đó mà. ^^

thaiminhapp đang online Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 4 W;iPhone 5;iPad Gen 4 iOS hiện tại: iOS 6.1.2,6.1.4 Baseband: 4.10.1;4.11.08;4.12.01 SHSH: 5.0.1,5.1,5.1.1,6.1.2,6.1.3
    Thanks
    558

Epub thì chỉ có sync vào ibôk thôi, chứ đâu có lên kệ báo được
    Best Regards!!!

XjnhTraj đang ẩn Banned Tài sản: ______________________BƯỚC CHÂN VÀO QUÁN ĐÈN MỜ _____________________________ iOS hiện tại: ___________________NGỒI GẦN CON GÁI KHÔNG SỜ LÀ NGU !! _____________________________ Baseband: ____________________THÀ RẰNG CẮT TÓC ĐI TU _______________________________ SHSH: ________________________NGỒI GẦN CON GÁI NGU CHI KHÔNG SỜ _____________________________
    Thanks
    117

bác nào cho mình hỏi tí muốn xóa quầy báo đi thì phải làm thế nào nhỷ
    mình ẩn các icon được mà riêng cái này ko ẩn ko xóa được
    bác nào biết bày mình với

Thanks
    2.551

Quote Nguyên văn bởi XjnhTraj Xem bài viết
    bác nào cho mình hỏi tí muốn xóa quầy báo đi thì phải làm thế nào nhỷ
    mình ẩn các icon được mà riêng cái này ko ẩn ko xóa được
    bác nào biết bày mình với
    Lên Cydia search và cài: NoNewsIsGoodNews

langthangvip đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 5/5s, Ipad mini iOS hiện tại: 7.0.6, 7.1 Baseband: 05.02.00 SHSH: Không Lưu SHSH
    Thanks
    122

nét đặc trưng của ios5 lại xoá nó đi làm gì bạn, nếu ko muốn nhìn thấy nó thì move nó vào thư mục là ok
    Những điều mình biết chỉ là hạt cát trên sa mạc mênh mông

HẠNH PHÚC KHI QUANH TA CÓ NHỮNG NGƯỜI BẠN TỐT
    o----------------------------------o---------------------------------o

royaltn đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone 4 iOS hiện tại: 5.1 SHSH: 5.1
    Thanks
    216

Quote Nguyên văn bởi langthangvip Xem bài viết
    nét đặc trưng của ios5 lại xoá nó đi làm gì bạn, nếu ko muốn nhìn thấy nó thì move nó vào thư mục là ok
    Không cho cái quầy báo vào thư mục đc nhé , mình cố nhét vào suốt mà có được đâu