Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 15

Chủ đề ::: [Hướng dẫn]Cho lời bài hát vào file nhạc để hiện thị trên iPod trong iPhone

ditaunin đang ẩn Junior Member Tài sản: IP 3Gs iOS hiện tại: 4.3.3
    Thanks
    22

Lightbulb [Hướng dẫn]Cho lời bài hát vào file nhạc để hiện thị trên iPod trong iPhone

Các bạn là người mê âm nhạc và rất thích hát theo bài hát mà mình đang nghe. Đây là mẹo mà mình muốn chia sẻ để giúp các bạn thực hiện sở thích đó. Giờ đây các bạn có thể vừa nghe nhạc vừa xem lời bài hát trên chiếc iphone hoặc ipod của mình. VÀ bây giờ là chỉ dẫn:

*Hãy chắc chắn rằng trên máy tính của bạn đã có phần mềm Itunes, có thể download ở trang web của Apple : http://www.apple.com/itunes/
    *Sau đó tải phần mềm này về máy(Phần mềm MiniLyrics): http://www.mediafire.com/?a3ss82uvo2q1q78 .Và đây là key: http://www.mediafire.com/view/?&9vl8b0w39p8pj7a
    *Bạn khởi động Itunes và MiniLyrics(chỉnh ngôn ngữ Tiếng Việt cho dễ sử dụng) cùng một lúc. Ở phần mềm MiniLyrics(khung nhỏ kèm Itunes), bạn ấn chuột phải--->chọn Preferences--->Lời nhạc--->Đánh dấu tick vào ô Save lyrics in mp3 file và 2 ô dưới đó. Xong bước quan trọng rồi!
    *Giờ bạn vào Itunes, double click vào bài hát cần nghe và MiniLyrics sẽ tự động tìm kiếm lời bài hát cho bạn và lưu vào mp3 file. Nếu lời bài hát MiniLyrics hiển thị không đúng theo bài hát đang phát bạn có thể ấn vào biểu tượng Kính lúp để tìm thêm. Sau đó bạn chỉ cần Sync chiếc iphone/iPod của mình vào Itunes là lời bài hát sẽ tự động vào và hiển thị khi bạn nghe nhạc trên iPhone hoặc Ipod(nếu không hiển thị bạn thử tap vào màn hình chơi nhạc một vài lần nó sẽ hiện lên ngay)

Lưu ý: Không có gì là hoàn hảo cả và MiniLyrics cũng vậy, sẽ có nhiều lời bài hát sẽ không có trên MiniLyrics. Khi đó bạn có thể làm cách thủ công sau đây: Ở iTunes bạn nhấn chuột phải vào một bài hát mà mình muốn add lyric vào--->chọn Get Info--->Lyrics và điền lyric của mình vào bài hát. Bạn cũng có thể dùng cách này để xem thử lời mà MyniLyrics đã save đã vào file nhạc của mình chưa hoặc để thay đổi lời bài hát theo ý mình.

Cám ơn các bạn đã đọc bài viết và chúc thành công!

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi ditaunin; 26-05-2012 lúc 09:12 PM

2. Trong số 10 thành viên sau đây đã cảm ơn ditaunin cho bài viết này:

Colonel Jason (26-05-2012), dongnam86 (27-05-2012), E_Che_Guevara (28-11-2012), jony96 (26-05-2012), lucvan2406 (09-12-2012), mr_keobeo (17-12-2012), nonamehl (28-05-2013), Smile.Hoai (26-05-2012), trthanh161 (26-05-2012), Verus (26-05-2012)

Thanks
    93
    Blog Entries
    3

Hay. Nhưng sao chủ thớt lại để trong box hỏi đáp thắc mắc? Có thể nhờ MOD chuyển dùm đi
    Nhìn lên thì chẳng bằng ai
    Nhìn xuống thì chẳng còn ai nhìn mình

Thanks
    22

Quote Nguyên văn bởi Verus Xem bài viết
    Hay. Nhưng sao chủ thớt lại để trong box hỏi đáp thắc mắc? Có thể nhờ MOD chuyển dùm đi
    Mình xin lỗi vì để nhầm box. Mình cũng không biết chuyển box làm sao nữa!

lap123101997 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: IPhone 9S :)) iOS hiện tại: 9.9.9.9.9.9.9.9.9 Baseband: 9.9.9.9.9.9.9.9.9 SHSH: 9.9.9.9.9.9.9.9.9.9.9
    Thanks
    333

1 lần là có hết lời bài hát hả bác
    Đây là chữ ký
    Đây là chữ ký
    Đây là chữ ký
    Chữ ký là đây
    Chữ ký

Thanks
    22

Quote Nguyên văn bởi lap123101997 Xem bài viết
    1 lần là có hết lời bài hát hả bác
    Mình không hiểu ý bạn. Bạn chỉ cần làm theo hướng dẫn là được, còn lời bài hát thì phần mềm MiniLyrics sẽ tự động tìm trên Google, hầu hết bài hát nổi tiếng sẽ được tìm thấy lời, chỉ một số ít bài là không có thôi

Thanks
    93
    Blog Entries
    3

Quote Nguyên văn bởi ditaunin Xem bài viết
    Mình xin lỗi vì để nhầm box. Mình cũng không biết chuyển box làm sao nữa!
    Nhờ Mod ấy.
    Nhìn lên thì chẳng bằng ai
    Nhìn xuống thì chẳng còn ai nhìn mình

jony96 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: Iphone4 iOS hiện tại: 4.3.3 - 4.3.5 - 5.0.1
    Thanks
    246

thế cứ mỗi lần cóp nhạc vào máy là lại phải tìm lại lời hay là chỉ tìm 1 lần đc mãi mãi lun vậy ?

Thanks
    22

Quote Nguyên văn bởi jony96 Xem bài viết
    thế cứ mỗi lần cóp nhạc vào máy là lại phải tìm lại lời hay là chỉ tìm 1 lần đc mãi mãi lun vậy ?
    Tìm 1 lần là nó sẽ lưu mãi mãi luôn đó bạn, không cần phải tìm lại nữa

back.angel đang ẩn Thành viên Tài sản: 4S iOS hiện tại: 6.1.3 Baseband: 3.4.03
    Thanks
    36

Vậy sao không lên mạng kiếm lời bài hát đó, rồi vô iTunes bấm chuột phải vào bài hát cần chèn lời => get info => chuyển đến tabLyrics rùi copy lời vào đó là xong mà. rườm rà chi mấy cái phần mềm tự kiếm này

Thanks
    22

Quote Nguyên văn bởi back.angel Xem bài viết
    Vậy sao không lên mạng kiếm lời bài hát đó, rồi vô iTunes bấm chuột phải vào bài hát cần chèn lời => get info => chuyển đến tabLyrics rùi copy lời vào đó là xong mà. rườm rà chi mấy cái phần mềm tự kiếm này
    Tùy bạn mà , Bạn cứ làm cách nào bạn thích. Nhưng nếu bạn lên mạng tìm lời từng bài rồi bỏ vô sẽ lâu hơn, trong khi dùng MiniLyrics bạn chỉ cần nhấp chuột vào bài hát là nó sẽ tự động tìm và lưu luôn, nhanh hơn rất nhiều.
    Lần sửa cuối bởi ditaunin; 26-05-2012 lúc 09:55 PM

Trang 1/2 12 CuốiCuối