Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: Một cách khác để lấy hình từ Iphone ra PC không cần cable

ricknguyen đang ẩn Thành viên Tài sản: 3GS white lock New Boot iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 6.15.00 SHSH: All on Cydia
    Thanks
    33

Wink Một cách khác để lấy hình từ Iphone ra PC không cần cable

Có 1 cách để lấy hình từ Iphone ra máy tính mà không cần đến dây cáp ( itune, ifunbox...).
    Các bạn lên Appstore tải về app transferable rồi cài đặt nó. Sau đó mở app lên, nó sẽ yêu cầu bạn đăng ký lần đầu sử dụng, sau khi đăng ký xong nó sẽ cấp cho bạn 1 cái địa chỉ IP.
    Lúc này bạn chỉ cần điền địa chỉ IP đó vào trình duyệt web trên PC của bạn. Bây giờ iphone và PC của bạn đã kết nối với nhau, bạn chỉ cần chọn hình trên PC rồi lấy về thôi, rất nhanh.
    ( cách này rất tiện cho bạn nào đang làm việc ở công ty mà cần lấy hình từ iphone của mình đưa vào PC mà lại không mang theo cáp hoặc là làm biếng/không dám cài itune hay ifunbox trên máy công ty mình)

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi ricknguyen; 28-05-2012 lúc 10:40 PM

2. Trong số 7 thành viên sau đây đã cảm ơn ricknguyen cho bài viết này:

Alonerbg (01-06-2012), honey28782 (28-05-2012), huynhphihung (02-06-2012), kelvin_hoang (29-05-2012), kenvodoi2010 (29-05-2012), minhnguyen1728 (03-06-2012), snakeken (29-05-2012)

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - OSX 10.9.4. Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.467
    Blog Entries
    2

iFile, FileApp Pro....cũng làm được điều đó! Nhưng iFile hổ trợ mạnh mẽ lấy thấy dc mọi file hệ thống muốn chia sẽ qua PC thông qua Wifi ko cần cáp.
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

XjnhTraj đang ẩn Banned Tài sản: ______________________BƯỚC CHÂN VÀO QUÁN ĐÈN MỜ _____________________________ iOS hiện tại: ___________________NGỒI GẦN CON GÁI KHÔNG SỜ LÀ NGU !! _____________________________ Baseband: ____________________THÀ RẰNG CẮT TÓC ĐI TU _______________________________ SHSH: ________________________NGỒI GẦN CON GÁI NGU CHI KHÔNG SỜ _____________________________
    Thanks
    117

thử nào :"> nghe có vẻ là rất hay :X

XjnhTraj đang ẩn Banned Tài sản: ______________________BƯỚC CHÂN VÀO QUÁN ĐÈN MỜ _____________________________ iOS hiện tại: ___________________NGỒI GẦN CON GÁI KHÔNG SỜ LÀ NGU !! _____________________________ Baseband: ____________________THÀ RẰNG CẮT TÓC ĐI TU _______________________________ SHSH: ________________________NGỒI GẦN CON GÁI NGU CHI KHÔNG SỜ _____________________________
    Thanks
    117

Quote Nguyên văn bởi AnhPhe™076 Xem bài viết
    iFile, FileApp Pro....cũng làm được điều đó! Nhưng iFile hổ trợ mạnh mẽ lấy thấy dc mọi file hệ thống muốn chia sẽ qua PC thông qua Wifi ko cần cáp.
    bác mathien ..ủa sao ifile cho ra file mà ko cần có cáp hay là gì gì à
    cho ra được ảnh hay game ko
    bác cho mình cái hướng dẫn cái
    nghe hấp dẫn đó
    vì chưa bjo dùng app này

Thanks
    66

Vậy hình sẽ nằm ở desktop hay ở đâu bác em đowm về r

boyyeugirl đang ẩn Super Vip Tài sản: sâu 4s- 64G iOS hiện tại: cao nhất Baseband: cao nhất SHSH: mong ước JBU-Đã thành hiện thực nhưng JB xong SÂU KHÔNG ah
    Thanks
    451

Quote Nguyên văn bởi XjnhTraj Xem bài viết
    bác mathien ..ủa sao ifile cho ra file mà ko cần có cáp hay là gì gì à
    cho ra được ảnh hay game ko
    bác cho mình cái hướng dẫn cái
    nghe hấp dẫn đó
    vì chưa bjo dùng app này
    mình cũng chưa thử và cũng chưa biết cách này luôn mong anhphe6 chỉ chi tiết dùm tụi mình

ricknguyen đang ẩn Thành viên Tài sản: 3GS white lock New Boot iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: 6.15.00 SHSH: All on Cydia
    Thanks
    33

Quote Nguyên văn bởi DuyNouvo Xem bài viết
    Vậy hình sẽ nằm ở desktop hay ở đâu bác em đowm về r
    HÌnh khi down về mặc định sẽ nằm trong Document/ mục download. Mà tùy bạn chỉ đường dẫn down về ở đâu thôi cũng giống như down những thứ khác trên mạng vậy
    Còn Ifile thì không phải bạn nào cũng biết sử dụng, nên mình nghĩ ứng dụng này cực kỳ đơn giản và rất dễ sử dụng, khỏi phải chui vào hệ thống máy, mò mẫm những thư mục trong đó ^^

AnhPhe-VNPT đang online What doesn't kill me, makes me stronger! Tài sản: All iDevice! iOS hiện tại: iOS = 7.1.1 - iOS 7.1.2 - OSX 10.9.4. Baseband: All Baseband. SHSH: All SHSH.
    Vietnam Posts and Telecommunications Group.
    Thanks
    3.467
    Blog Entries
    2

Quote Nguyên văn bởi boyyeugirl Xem bài viết
    mình cũng chưa thử và cũng chưa biết cách này luôn mong anhphe6 chỉ chi tiết dùm tụi mình

Mở Wifi nhé! Laptop hay PC có kết nối cùng mạng (Chung Mạng). Mở iFile nhấn vào biểu tượng Wifi ở thanh bên dưới iFile đợi sẽ cho Bạn dòng địa chỉ VD iP của mình : http://http://192.168.0.102:10000 gắn địa chỉ đó vào trình duyệt trên PC là thấy toàn bộ file hệ thống của iP muốn lấy gì mà ko dc, Bạncos thể chép bất cứ thứ gì vào iPhone luôn.
    ===> STORE: Ứng dụng chia sẽ miễn phí: http://storehip.com
    No! No Spam! Click "Thanks" is enough!.....

10. Trong số 7 thành viên sau đây đã cảm ơn AnhPhe-VNPT cho bài viết này:

Alonerbg (01-06-2012), duongnguyenquy212 (29-05-2012), justinhoanle (01-06-2012), kelvin_hoang (29-05-2012), Poseidon® (28-05-2012), thanh_nha0706 (01-06-2012), XjnhTraj (28-05-2012)

Poseidon® đang ẩn Invisible Tài sản: iPhone 5, 5S, iPad Air iOS hiện tại: 6.1.2, 7.1.1 Baseband: 3.04.25, 2.18.02
    Thanks
    1.243
    Blog Entries
    2

Mở Wifi nhé! Laptop hay PC có kết nối cùng mạng (Chung Mạng). Mở iFile nhấn vào biểu tượng Wifi ở thanh bên dưới iFile đợi sẽ cho Bạn dòng địa chỉ VD iP của mình : http://http://192.168.0.102:10000 gắn địa chỉ đó vào trình duyệt trên PC là thấy toàn bộ file hệ thống của iP muốn lấy gì mà ko dc, Bạncos thể chép bất cứ thứ gì vào iPhone luôn.
    Xài iFile OK thật, đôi khi cần lấy file lắc nhắc cứ cắm ra cắm vào cũng mệt

Thanks
    33

Chính xác là như vậy đó, bạn mở Ifile lên, nhìn dưới cùng có biểu tượng wifi, tap vào đó, để ý sẽ thấy nó cung cấp địa chỉ ip, đánh chính xác vào trình duyệt trên máy tính, lúc này sẽ kết nối đc với iphone. bạn tìm các thứ bạn thích down về máy hoặc upload lên iphone cũng đc.
    Nhưng bạn nào chỉ cần lấy hình từ iphone thì có thể xài app kia cũng đc, đơn giản hơn đối với những bạn không rành về ifile.
    ( hic bị tẩy chay ròi = bùn 5 phút)
    Lần sửa cuối bởi ricknguyen; 28-05-2012 lúc 11:20 PM

13. Các thành viên đã cảm ơn ricknguyen cho bài viết này:

kelvin_hoang (29-05-2012)

Trang 1/2 12 CuốiCuối