Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề ::: Lỗi iphone 4 lock 5.1.1 custom không lên sóng được

TruongHai79 đang ẩn Hip Đà Lạt Hip Tài sản: 1 Vợ + 1 con + Iphone 5s iOS hiện tại: 7.1.1
    Thanks
    153

Mặc định Lỗi iphone 4 lock 5.1.1 custom không lên sóng được

Iphone 4 lock đang ở fw 4.1.1 bb 4.10.01 , mình nâng lên 5.1.1 custom của anh phê , restore lúc đầu lỗi không active được ( dù có sim AT&T ) , sau đó vào h@ckactive bằng resnow 0.911b4 thì active được , sau đó jb thành công , nhưng pó tay là kick sim ghép gevey utras cho 4.10 không lên sóng , mới tức
    Đầu tiên tắt máy , sau đó bỏ sim ghép + sim nhà mạng rồi khởi động , Chờ cho nó hiện ra bảng Welcome ( rồi nhấn Chấp Nhận)
    Lúc này máy sẽ báo No Sim sau đó vào phone nhấn 112 trong 3 s , lúc này sim sẽ báo no device
    Ta làm tiếp nhấn on airpant khi nào xuất hiện no sim card , lỗi sim là chờ 15s sau tự động có sóng
    Làm cả 20 lần sóng vẫn tắt , mới tức
    Anh em nào gặp trường hợp nào vô giúp mình cái nè
    Chân thành cám ơn anh em

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    3.857

Quote Nguyên văn bởi TruongHai79 Xem bài viết
    Iphone 4 lock đang ở fw 4.1.1 bb 4.10.01 , mình nâng lên 5.1.1 custom của anh phê , restore lúc đầu lỗi không active được ( dù có sim AT&T ) , sau đó vào h@ckactive bằng resnow 0.911b4 thì active được , sau đó jb thành công , nhưng pó tay là kick sim ghép gevey utras cho 4.10 không lên sóng , mới tức
    Đầu tiên tắt máy , sau đó bỏ sim ghép + sim nhà mạng rồi khởi động , Chờ cho nó hiện ra bảng Welcome ( rồi nhấn Chấp Nhận)
    Lúc này máy sẽ báo No Sim sau đó vào phone nhấn 112 trong 3 s , lúc này sim sẽ báo no device
    Ta làm tiếp nhấn on airpant khi nào xuất hiện no sim card , lỗi sim là chờ 15s sau tự động có sóng
    Chân thành cám ơn anh em
    bạn vào cài "ultra 1.65 " về. sau đó vào icon ultra đó -> resing ->đánh số 123456789012 rùi nhấn resinger -> succes.-> Done.
    bạn reset lại cái dặt mạng -> vào MENu để sáng Màn hình chính->1 lúc hiện lỗi no sim card ( chưa cài đặt sim) => nhấn OK => DONE ,đợi 1 tý xíu là có sóng
    Sống là phải THẬT NHẪN TÂM

tuanshungf đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 5,iPhone 4, iPhone 3GS,Huawei Hornor u8860, Samsung Galaxy Note 10.1, Samsung Galaxy Note AT&T, LG LTE HD LU6200,LG Optimus G Pro iOS hiện tại: 7.0b2,6.0.1 ; 5.1.1 ;5.0.1 ;4.3.5; 4.3.3 ; 4.2.1 ; 4.1 Baseband: Tùm lum tùm la SHSH: 6.1.4,6.1.3,6.1.2,6.1,6.0.1 ; 5.1.1 ;5.0.1 ;4.3.5; 4.3.3 ; 4.2.1 ; 4.1
    Thanks
    58

Quote Nguyên văn bởi thanhbinh23 Xem bài viết
    bạn vào cài "ultra 1.65 " về. sau đó vào icon ultra đó -> resing ->đánh số 123456789012 rùi nhấn resinger -> succes.-> Done.
    bạn reset lại cái dặt mạng -> vào MENu để sáng Màn hình chính->1 lúc hiện lỗi no sim card ( chưa cài đặt sim) => nhấn OK => DONE ,đợi 1 tý xíu là có sóng
    cách này cũng đc nhưng vs 1 số máy có thể sẽ bị respring liên tục khi xài Ultra 1.65

Thanks
    4

cách đây 3-4 tháng mình cũng gặp trường hợp giống bạn. Cuối cùng tháo sim ghép ra, thay khay sim gốc vào và lên sóng vi vu. Có nghĩa là máy mình đã thành quốc tế từ bao giờ mà ko hề hay biết. Lúc đó chưa có vụ mail xin unlock của AT&T. Ko biết bạn có đc hên giống mình ko??

tuanshungf đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPhone 5,iPhone 4, iPhone 3GS,Huawei Hornor u8860, Samsung Galaxy Note 10.1, Samsung Galaxy Note AT&T, LG LTE HD LU6200,LG Optimus G Pro iOS hiện tại: 7.0b2,6.0.1 ; 5.1.1 ;5.0.1 ;4.3.5; 4.3.3 ; 4.2.1 ; 4.1 Baseband: Tùm lum tùm la SHSH: 6.1.4,6.1.3,6.1.2,6.1,6.0.1 ; 5.1.1 ;5.0.1 ;4.3.5; 4.3.3 ; 4.2.1 ; 4.1
    Thanks
    58

Quote Nguyên văn bởi TruongHai79 Xem bài viết
    Chân thành cám ơn anh em
    -Khi bấm chấp nhận rồi thì chờ 15s, sẽ hiện no service, rồi bấm 112,ko cần ngắt vội, để nó tự ngắt
    - chuyển sang chế độ máy bay, lúc này ko nên nóng vội,đừng đụng j đến nó cả, hãy đợi nó báo lỗi ===> bấm ok xong chuyển sang chế độ bình thường, lúc này nó sẽ báo 2 lỗi liên tục , ko bấm j cả nhé, tự động nó sẽ có sóng.

100% thành công

Chúc bạn thành công. Thân!

6. Các thành viên đã cảm ơn tuanshungf cho bài viết này:

langtustupid (29-05-2012)

nhoctionline đang ẩn Thành viên Tài sản: 4S iOS hiện tại: 6.1 Baseband: 3.4.01
    Thanks
    7

Mình 4S lock mấy hôm nay cũng chật vật như bạn đây Nhưng rốt cuộc mình đã tìm ra cách để máy có sóng 1 cách dễ dàng :">
    Tình hình là mình thích vọc máy nên hay respring + reload nhưng khổ nỗi mỗi lần thỏa cơn sướng xong thì phải reboot máy vì cái fix danh bạ chỉ đc tạm thời (tức là respring hay reload nó sẽ lỗi trở lại như cũ)
    Tháo sim ra khỏi máy trước khi tắt máy mở lại, xong xuôi khi máy đã mở thì bạn đợi cho đến khi nó báo " Iphone ..... not actived " (trước khi báo thì sóng ở dạng searching => no service) rồi bạn nhét sim vô, lúc này sóng sẽ trở lại searching. Ngồi đợi 5~10s sau là full sóng 100% chứ ko phải nhận đc 1 nấc rồi rớt như mọi khi

hoaxutuyethp đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5S Gold Champagne iOS hiện tại: 7.0.4 Baseband: 1.03.01 SHSH: Có đâu mà lưu
    Thanks
    23

Chân thành cám ơn anh em
    vào cydia xoá cái file mobilesubtrate đi khởi động lại kick hoạt lại sim gevey là đc thao tác chấp nhận rồi 112 rồi máy bay như cũ. Vk mình cũng dùng lock hum nọ dính rồi nên giờ kinh nghiệm lun
    Minh Dung Smartphone - Computer Service Center
    Địa chỉ: 7 Cầu Đất - Ngô Quyền - Hải Phòng
    Yahoo: mtcomputerhp (online 24/24 support all )
    Song Kiếm: Iphone 5S 16GB Gold Champage & Iphone 5 16GB White
    My Phone: 0935.362.886 & 0969.04.8888

langtustupid đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone5S iOS hiện tại: 7.1
    Thanks
    277

Quote Nguyên văn bởi tuanshungf Xem bài viết
    -Khi bấm chấp nhận rồi thì chờ 15s, sẽ hiện no service, rồi bấm 112,ko cần ngắt vội, để nó tự ngắt
    - chuyển sang chế độ máy bay, lúc này ko nên nóng vội,đừng đụng j đến nó cả, hãy đợi nó báo lỗi ===> bấm ok xong chuyển sang chế độ bình thường, lúc này nó sẽ báo 2 lỗi liên tục , ko bấm j cả nhé, tự động nó sẽ có sóng.

100% thành công

Chúc bạn thành công. Thân!

Chủ thớt ko biết cách kích sim gevey rồi hè hè, 20 lần chứ kích tới khi nào bể cảm ứng thì sóng cũng ko lên đâu.Làm theo bạn này là OK .Ah khuyên chân thành chủ thớt nên dùng sim nhà mạng để active nhé, h@ck active sẽ ko dùng dc đầy đủ các chứng năng của iphone đâu như facetime và imessage chẳng hạn
    FACEBOOK : Sờ Tiu Pịt

ADD BẠN GIAO LƯU, CHIA SẺ KIẾN THỨC VỀ IPHONE

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.341
    Blog Entries
    23

Cái sim nhà mạng gì mà sao ko active được ta. Ngộ vậy. Phải sim ip4 ko? Mình đã từng dùng sim ip4 active cho 3g 3gs nhưng ko được.

Thanks
    4

mình cũng dùng ip4 lock 5.1.1 bb 4.10.01 , mình chạy lên 5.1.1 và JB ngon lành ko có lỗi gì , nhưng ko hiểu sao ko kick sóng dc , lúc lắp sim vào nó hiện bảng welcome rồi ấn chấp nhận , sau đó ko thấy nó hiện 1 vạch sóng mà cứ báo no service nên ko làm dc các bước tiếp theo , có bạn nào biết thì giúp mình với

Trang 1/2 12 CuốiCuối