Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27

Chủ đề ::: [Hướng dẫn] Cài Siri trên iPad 2 5.1.1 (có hình ảnh)

thinhbop đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPad 2 iOS hiện tại: 6.1 Baseband: 4.12.05 SHSH: 4.3.5, 5.0, 5.0.1, 5.1, 5.1.1, 6.0.1, 6.1
    Thanks
    10

Mặc định [Hướng dẫn] Cài Siri trên iPad 2 5.1.1 (có hình ảnh)

Đã có topic của bác Exvitaminđây, tuy nhiên Siriport hiện tại hình như chưa hỗ trợ iPad 2 nên khi mình cài vào thì không thấy Siri ở trong Setting -> General đâu cả.
    Nhờ sự hướng dẫn của bác mâmynhan, mình đã cài đặt thành công Siri trên thiết bị của mình. Vì topic bên kia hơi lộn xộn nên mình mạn phép được viết một bài hướng dẫn cụ thể cho anh em. Như mình nói ở tiêu đề thì mình mới chỉ test trên iPad 2, chưa test trên iPad 1 và the New iPad. Ai có thiết bị thì thử test rồi báo danh trên này nha.
    ================================================
    Yêu cầu: iPad 2 đã Jailbreak Untethered, sử dụng hệ điều hành iOS 5.1.1

Tiến hành

Bước 1: Thên 2 source sau:
    http://ih@ckstore.com/repo (chữ @ đổi thành a khi thêm source nhé )
    http://cydia.myrepospace.com/beta/kzy

Bước 2
    :
    Sau khi cài 2 source ở trên, bạn vào Cydia -> Sources -> BassamKassem's Beta Repo rồi cài [Ac!D]iPad. Tuy file khá nặng (hơn 100MB thì phải) nhưng mà khi mình tải về thì rất nhanh. Trong khi mình tải Siriport không hiểu sao mất tới mấy tiếng @.@

Sau khi cài đặt xong [Ac!d]ipad, bạn REBOOT lại máy sẽ thấy ở trong mục Extensions có thêm [Ac!d]Siri và Siri GUI for iPad. Phần General cũng đã thấy xuất hiện phần Siri

Bước 3: Giờ mình đã cài xong Siri, nhưng mình cũng phải cần proxy để Siri hoạt động. Các bạn vào Sources trong Cydia, chọn ih@ckStore.com rồi tìm đến SiriDR để cài đặt. Đây là phần mềm tổng hợp các proxy cho Siri còn đang hoạt động, rất tốt mà giao diện cũng thân thiện với người dùng.

Bước 4: Sau khi cài xong SiriDR thì bạn ra ngoài Springboard rồi mở app SiriDR lên.

Ở mục Free Servers có rất nhiều Serv cho bạn lựa chọn, nếu chẳng may cái nào bị down thì chuyển sang cái khác dùng Server ưa thích của mình là The Three Little Pigs vì nó dùng rất tốt, trả lời nhanh.

Sau khi bạn chọn Server rồi thì bạn nhấn nút Respring để respring máy.

Sau khi respring, bạn vào lại app, chọn Free Servers sau đó nhấn vào "Download the Certificates". Sau khi nhấn nút đó thì bạn sẽ được chuyển hướng sang Safari để tải chứng chỉ. Bạn chọn chứng chỉ nào khớp với Server mình chọn lúc nãy nhé.

Sau khi chọn Certificate xong, bạn sẽ tiếp tục được chuyển hướng sang Settings để cài đặt cái Cert đó. Giờ bạn chỉ việc nhấn Install rồi làm tiếp đến khi nó báo cài xong chứng chỉ.

Bước 5: Vậy là xong phần Server, giờ nếu thích bạn có thể respring một cái cho chắc ăn, hoặc không thì vào luôn General -> Siri -> bật Siri lên và tận hưởng thôi

CHÚ Ý: Trường hợp Siri mất quá nhiều thời gian mà vẫn không trả lời gì, bạn vào lại SiriDR, chọn Fix, chọn Delete com.apple.assistant.plist rồi Respring lại. Sau khi respring bạn vào bật lại Siri ở trong mục Settings.

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi thinhbop; 03-06-2012 lúc 11:38 AM

2. Trong số 7 thành viên sau đây đã cảm ơn thinhbop cho bài viết này:

babykid12i2 (04-06-2012), hoanggiang12 (03-06-2012), laiducvinh (05-06-2012), mâmynhan (03-06-2012), nguyenlampc (03-06-2012), PingMD (04-06-2012), thanhbinh23 (03-06-2012)

Thanks
    3

Làm thêm cái Ac!d siri lun đi

Thanks
    3

Các bác cũng có thể sử dụng i4sirisever nhé, cài này cũng tốt ngoài ra cài này cũng có thể chat với siri mà không cần thêm tweak AssistantExtensions như bác thịnh

Thanks
    3

CHÚ Ý: Trường hợp Siri mất quá nhiều thời gian mà vẫn không trả lời gì, bạn vào lại SiriDR, chọn Fix, chọn Delete com.apple.assistant.plist rồi Respring lại. Sau khi respring bạn vào bật lại Siri ở trong mục Settings.

deactive siri trước rồi mớ delete com.apple.assistant.plist

Thanks
    15

vẫn ko hoạt đông. chán nhỉ

Thanks
    3

Siri sr bạn hay là do bạn cài không thấy siri @@ nói rõ anh em xem nào

Thanks
    15

siri sr mãi

thinhbop đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: iPad 2 iOS hiện tại: 6.1 Baseband: 4.12.05 SHSH: 4.3.5, 5.0, 5.0.1, 5.1, 5.1.1, 6.0.1, 6.1
    Thanks
    10

Quote Nguyên văn bởi bibangbang Xem bài viết
    siri sr mãi
    Bạn thử chọn server Three Little Pigs chưa :-D Mình vẫn đang dùng ngon lành cái server đó này. Siri trả lời nhoay nhoáy

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi thinhbop Xem bài viết
    Bạn thử chọn server Three Little Pigs chưa :-D Mình vẫn đang dùng ngon lành cái server đó này. Siri trả lời nhoay nhoáy
    Bạn ơi, mình làm theo cách của bạn cài được siri trên ipad rồi, mình cũng chọn server Three Little Pigs, mà hỏi từ hôm qua đến giờ siri vẫn không trả lời, có cách gì khắc phục không bạn?

($)AINT đang online Thành viên Tài sản: iPhone 3Gs Black 16GB World, iPhone 4 Black 16GB World, iPhone 5 White 16GB, íPad 4 128GB 3G+Wifi White, Vertu Constellation T 32GB iOS hiện tại: 6.0.1, 5.1.1, Symbian 3 OS Baseband: 6.15.00, 4.12.01
    Thanks
    18

siri bh không biết còn bị đụng với DLC của ih@cksrepo ko nhỉ

Trang 1/3 123 CuốiCuối