Xem kết quả: Bạn đang dùng iPhone nào?

Số người bỏ phiếu
521. Bạn không thể bỏ phiếu trong bầu chọn này
  • iPhone 2G

8 1,54%
  • iPhone 3G

10 1,92%
  • iPhone 3GS

103 19,77%
  • iPhone 4

153 29,37%
  • iPhone 4S

137 26,30%
  • iPhone 5

110 21,11%
Trang 3/14 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 138

Chủ đề ::: [Khảo Sát] - Nhận xét: Bạn đang dùng iPhone gì?

Thanks
    106
    Blog Entries
    2

- Bạn đã dùng iPhone nào: Đã 4 và đang 4 + 4S
    - Bạn đã dùng iPhone từ thời gian nào: 1/2010 iPhone 4 Black 16GB :->
    - Nhận xét của bạn về iPhone:
    + Ưu điểm:
    thiết kế đẹp, dễ xâm nhập vào hệ thống, App khủng
    + Khuyết điểm:
    không biết lưu SHSH, lỗi là lên luôn firmware mới nhất =.=
    - iPhone nào khiến bạn cảm thấy ưng ý nhất: đẹp, dễ dùng

2. Các thành viên đã cảm ơn anime.dollar cho bài viết này:

thanhdh (05-12-2012)

skul9x đang online Vip Tài sản: iPhone 5 iOS hiện tại: 7.0.6 Baseband: What is baseband? SHSH: Don't care...
    Thanks
    160
    Blog Entries
    2

Cưới em 3GS hồi cuối tháng 6/12. Sau khi nghe tin em nó bị Apple "ám sát"(khai tử) thì mình đã cưới em 4S luôn,

4. Các thành viên đã cảm ơn skul9x cho bài viết này:

thanhdh (05-12-2012)

Le2000 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 5, iPad 3 iOS hiện tại: 6.1.2
    Thanks
    12

Mình xài iPhone từ năm 2008, nhớ mãi con 2G đầu tiên đó.
    Xài iPhone thời điểm đó cực chết cha, không có app mấy để xài phải nói là rất hiếm.
    Cũng phải chầu chực hay tự mày mò mà vọc iPhone, ai xài thời đó đều biết bẻ khoá xong là xuất hiện đầy lỗi.
    Thời đó chủ yếu là hàng xách tay từ US về, mãi về sau thì có thêm hàng Singapore và chính lúc đó dân tình mới biết là hàng Singapore là bản quốc tế không cần bẻ khoá.
    Được cái là đi đâu ai cũng thấy lạ có nhiều người còn hỏi đấy là cái gì nữa kìa.
    Xài được gần hơn 1 năm thì đánh mất máy nên từ đó cũng thôi không xài iPhone nữa vì chán rồi.
    Đến cuối năm trước thì mua con 4S và giờ thì có thêm iPhone 5, sau khi nâng cấp lên iOS 6.0.1 cho cả 2 máy so sánh giữa 2 cái thì thấy hiệu năng của iPhone 5 hơn 4S không đáng kể, sự khác biệt chỉ đến khi chơi game khủng mà thôi còn những tác vụ khác không hơn.
    Độ sáng là ngang nhau sau khi bật sáng hết cỡ, độ nhạy màn hình cũng vậy, chất lượng hình ảnh vẫn thế không có sự đột phá hơn gì cả.
    Nói chung là nếu đang xài 4S thì chả thấy có gì hấp dẫn lắm để lên iPhone 5 trừ phi bạn thích màn hình tỷ lệ 16:9 và cái vỏ nhôm mới lạ còn không thì không cần thiết phải tốn thêm mấy triệu cho việc nâng cấp.

6. Trong số 4 thành viên sau đây đã cảm ơn Le2000 cho bài viết này:

hoangthanh_mobi (05-12-2012), nguyenqh (05-12-2012), Steven Kool (05-12-2012), thanhdh (05-12-2012)

hoangthanh_mobi đang online Thành viên tích cực Tài sản: E120L MT6577 iOS hiện tại: 4.0.4 Baseband: 3.0.13
    Thanks
    107

Quote Nguyên văn bởi Le2000 Xem bài viết
    Mình xài iPhone từ năm 2008, nhớ mãi con 2G đầu tiên đó.
    Xài iPhone thời điểm đó cực chết cha, không có app mấy để xài phải nói là rất hiếm.
    Cũng phải chầu chực hay tự mày mò mà vọc iPhone, ai xài thời đó đều biết bẻ khoá xong là xuất hiện đầy lỗi.
    Thời đó chủ yếu là hàng xách tay từ US về, mãi về sau thì có thêm hàng Singapore và chính lúc đó dân tình mới biết là hàng Singapore là bản quốc tế không cần bẻ khoá.
    Được cái là đi đâu ai cũng thấy lạ có nhiều người còn hỏi đấy là cái gì nữa kìa.
    Xài được gần hơn 1 năm thì đánh mất máy nên từ đó cũng thôi không xài iPhone nữa vì chán rồi.
    Đến cuối năm trước thì mua con 4S và giờ thì có thêm iPhone 5, sau khi nâng cấp lên iOS 6.0.1 cho cả 2 máy so sánh giữa 2 cái thì thấy hiệu năng của iPhone 5 hơn 4S không đáng kể, sự khác biệt chỉ đến khi chơi game khủng mà thôi còn những tác vụ khác không hơn.
    Độ sáng là ngang nhau sau khi bật sáng hết cỡ, độ nhạy màn hình cũng vậy, chất lượng hình ảnh vẫn thế không có sự đột phá hơn gì cả.
    Nói chung là nếu đang xài 4S thì chả thấy có gì hấp dẫn lắm để lên iPhone 5 trừ phi bạn thích màn hình tỷ lệ 16:9 và cái vỏ nhôm mới lạ còn không thì không cần thiết phải tốn thêm mấy triệu cho việc nâng cấp.
    Rất ý nghĩa rất thực tình

skul9x đang online Vip Tài sản: iPhone 5 iOS hiện tại: 7.0.6 Baseband: What is baseband? SHSH: Don't care...
    Thanks
    160
    Blog Entries
    2

Thích iPhone 5 ở chỗ màn hình tỉ lệ 16:9 hợp khi xem clip.

tieutusg đang ẩn Banned Tài sản: iPhone 3Gs & 5 iOS hiện tại: 5.1.1, 6.0.1 Baseband: no care SHSH: 4.1 | 5.1.1 | 6.0.1
    Thanks
    26

Vẫn đang xài 3Gs đc 3 năm rồi, chừng nào ko còn sd đc nữa sẽ đổi

Thanks
    345

- Bạn đã dùng iPhone nào: iphone 4
    - Bạn đã dùng iPhone từ thời gian nào: 12/08/2011 iphone 4 16GB black factory unlock
    + Ưu điểm: thiết kế rất chuẩn,đẹp,máy chạy rất nhanh,chụp hình nét,lướt web ổn... ở ios 4.x.x .
    + Khuyết điểm: bắt đầu chậm chạp và có hiện tượng lag kể từ khi ios 4.x.x chấm dứt Tác vụ như vào settings,music,camera,...đều ko thể bằng ios 4.x.x ,spotlight bị giật,... nói chung đúng như những gì a chủ topic nói
    - iPhone nào khiến bạn cảm thấy ưng ý nhất: iphone 4s ( đã được rờ thử và đang thèm )

Ngoài ra ko biết ip4 của các bạn khác như thế nào nhưng cá nhân mình thì đã làm rơi em nó 10 lần,3 lần màn hình chạm trực tiếp vào đất (không xài case) đến giờ chỉ bị 1 vết sẹo ở khung,còn màn hình thì ko lấy 1 mm nứt

mới dùng qua 2g từ lúc mới ra và 1 thời gian bán em nó , bây h` thì xài ip4 từ lúc mới ra luôn , có đổi qua đổi lại vài cái nhưng cũng dừng ỡ ip4 vì nhu cầu ko nhiều lắm . Sắp tới 4s mà có JBU thì sẽ nghiên cứu đổi lên còn h` chưa JB đc thì chịu
    Ưu điểm : cầm chắc tay , nghe gọi to rõ , lướt web tạm ổn , nghe nhạc ok . Lúc đầu cũng thích game nhưng h` cũng ko còn chơi nữa . web xem mấy trang chạy cũng ok chán vì đa số mình coi trên lapop hết rồi
    Nhược điểm : đang bực với cái 6.0.1 chứ mà ỡ 5.1.1 thì ok
    Về Ip5 , máy quá ok nhưng vẫn thích kiểu dáng ip4 hơn , cầm máy cảm thấy nhẹ hơn . Nói chug nhu cầu h` lên ip5 cũng ko cần lắm so với mình
    p/s : đã xài qua mấy em android rồi nhưng cảm thấy ko = Ios
    4s JBU dc mà a Chắc a đang nói JBU ios 6 ^^ E cũng là dân Phú Yên xa quê ^^
    Lần sửa cuối bởi virgil_yamato; 05-12-2012 lúc 06:03 PM

lehuyhoang đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5 16gb iOS hiện tại: 6.1.4 Baseband: 3.04.25 SHSH: Không quan trọng
    Thanks
    23

Bạn đã dùng iPhone nào: iphone 4, iphone 4s
    - Bạn đã dùng iPhone từ thời gian nào: ip 4 từ giữa năm 2012 và 4s ms mua đc 1 tháng
    + Ưu điểm: thiết kế rất đẹp, màn hình và cảm ứng rất nhạy.
    + Khuyết điểm: khi nâng cấp 1 phiên bản nào đó thì máy chạy hơi chậm và lag. Thỉnh thoảng còn bị crash, nhiều lỗi khi restore
    - iPhone nào khiến bạn cảm thấy ưng ý nhất: ip 4s nó quá đủ rồi. Với lại ip 5 không hơn 4s bao nhiêu nên đợi ip thế hệ tiếp theo như nào rồi sẽ tính.

Cường Steve đang ẩn Think Different Tài sản: iPhone 4 Black World - iPad Mini Wifi iOS hiện tại: 7.1 - 7.1.1
    Thanks
    1.664

+ Bạn đã dùng iPhone nào: iPhone 4 Black
    + Bạn đã dùng iPhone từ thời gian nào:
    Cấch đây không lâu . Từ tháng 11 năm 2011.
    + Nhận xét của bạn về iPhone, Ưu điểm, khuyết điểm :

• Ưu điểm là iPhone có cảm ứng đa điểm tốt, chụp hình tốt, kiểu dáng sang trọng, xem hình ảnh cũng chất lượng, Video ccũng thế . Nhiều apps hay, game khủng v..v (Nói chung là như vậy).
    • Nhược điểm : Hao pin ( ít chứ không nhiều), dùng case để bảo vệ tránh trầy xước hoặc bị vỡ kính mặt sau....

+ iPhone nào khiến bạn cảm thấy ưng ý nhất: hiện tại thì chỉ dùng iPhone 4 nên cảm thấy iPhone 4 là chiếc smartphone tốt, đẹp, sang trọng. Rất ham iPhone 5 mà chưa có điều kiện.
    Tạo Account iTunes miễn phí - Contact Me !

Facebook
    HeaveniPhone : https://www.facebook.com/Heaveniphonecom
    Facebook : https://www.facebook.com/cuongsteve.hip

sorrylove đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone 7 iOS hiện tại: 10 chấm....... Baseband: no all SHSH: no all
    Thanks
    150

Bạn đã dùng iPhone nào: ko nhớ nửa .hình như là năm 2010
    + Bạn đã dùng iPhone từ thời gian nào: 3g,3gs,4,4s,5 (mình là nhân viên cài điện thoại đả cài cho khách thôi chứ ko có để xài )hihi.
    + Nhận xét của bạn về iPhone, Ưu điểm, khuyết điểm.... ưu điểm là đơn giản dể sử dụng ..game và app khủng ...ko rắc rối như androi .
    + iPhone nào khiến bạn cảm thấy ưng ý nhất: tất nhiên là ip 5 rùi...máy chạy nhanh ...nhẹ ....mỏng .đẹp đẳng cấp

Trang 3/14 ĐầuĐầu 1234513 ... CuốiCuối