Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề ::: Cho mình hỏi về cách xóa dung lượng trong Other

Thanks
    242

Mặc định Cho mình hỏi về cách xóa dung lượng trong Other

Chào cả nhà cho mình hỏi có cách nào làm sạch mục Other ko ạ,mục Other trong máy mình giờ đã chiếm hơn 40% bộ nhớ máy rồi nên ko thể chép thêm nhạc,phim gì nữa...xin giúp mình với,mình cám ơn rất nhiều

Xem các chủ đề tương tự:

[Ars]Giang™ đang ẩn Moderator Tài sản: iphone 5 6.1.2 iPhone 4 5.0.1, 2G 3.1.3 iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: World SHSH: 4.3.4 4.3.5
    Thanks
    1.479

Mục other trong máy là phần chứa các app cydia cài đặt trong máy của bạn. Thường những máy xài firmware custom có mục other chiếm dung lượng rất cao (khoảng 1, 2gb), mình nghĩ bạn nên xóa bớt các app cydia hoặc restore lại firmware gốc.

3. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn [Ars]Giang™ cho bài viết này:

chaunguyenkhoa (10-04-2010), minhluc (10-04-2010)

Thanks
    242

Rất cảm ơn bạn đã giúp đỡ,bạn cho mình hỏi thêm là khi vào và thoát Cydia thì máy mình luôn hiện 2 thông báo như hình mình up bên dưới,bạn cho hỏi như vậy là sao nhỉ,mình mới gặp tình trạng này gần đây thôi,lúc trước thì ko thấy và cho mình hỏi thêm là số 55 màu đỏ có ý nghĩa gì ạ,vậy bây giờ mình phải khắc phục như thế nào mong bạn hướng dẫn giúp mình với...Không biết đây có phải là nguyên nhân gây ra tình trạng Other tăng đột biến ko nhỉ,lúc trước mình dùng Itune thì Other ở mức 1-2Gb còn chấp nhận được,còn bây giờ đã lên gần 4Gb hix(bộ nhớ chỉ có 8Gb vùng vẫy mà nó chiếm gần phân nửa ) sau này mình ko dùng Itunes mà chuyển wa PC SUITE thì hôm nay mới coi lại Other thì... ko biết phải do PC SUITE ko nữa...
    và bạn cho mình hỏi thêm là cách kiểm tra apps nào cài từ Cydia thì nó sẽ nằm trong Install của Cydia phải ko bạn,để mình vào remove bớt xem tình hình đỡ hơn ko
    Do mình mới làm quen với Iphone nên thắc mắc hơi nhiều mong bạn đừng phiền lòng nhé,một lần nữa xin chân thành cám ơn...

Thanks
    3.506
    Blog Entries
    4

Hiện tại máy bạn chắc mua về bị cài tùm lum rồi.Update nó báo tới 19 cái kìa.Theo mình bạn nên kiếm cái firmware gốc trên dd rồi restore về 3.1.2 đi.Thân ^^
    Heaveniphone for everyone

6. Các thành viên đã cảm ơn chaunguyenkhoa cho bài viết này:

minhluc (10-04-2010)

Thanks
    242

Uhm mình mua máy đã qua sử dụng,cơ mà bác Khoa ơi ngoài cách restore lại còn cách nào khác không bác,hay restore là phương án cuối cùng ạ? thanks bác

Thanks
    729

theo em, bác nên restore lại FW 3.1.2 bản restore đi, hoặc nếu hông thích restore thì dùng PC suite hay WinSCP hay.... vào xóa bớt những thứ hông cần dùng trong Cydia, và những app hông dùng, thế là tình hình được giải quyết ngay, khè khè
    Paris có gì l không em???
    -----------------------------
    Gác kiếm, về quê lấy vợ
    <-- click

9. Các thành viên đã cảm ơn Antoine cho bài viết này:

minhluc (11-04-2010)