Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề ::: Lỗi headphone IP3gs không điều khiển được, xin giúp đở?

hieund23 đang ẩn Thành viên Tài sản: iPhone 3GS W-W 16G, iPhone 5 W-W 32G iOS hiện tại: 5.1.1 (9B206), 6.0.1 Baseband: 05.16.05 SHSH: 4.1, 5.1.1, 6.0.1, 6.1.2
    Thanks
    122

Mặc định Lỗi headphone IP3gs không điều khiển được, xin giúp đở?

Dear các bạn! Như mình đã lập topic trước nhưng do server bị lỗi nên upload data tuwft6, giờ lập lại topic muốn hỏi các pro:
    Mình có con 3gs, tai nghe zin Apple, dùng thì bình thường nhưng các phím Headphone Control như volume, chuyển bài đều không hoạt động. Đã test headphone trên 1 3gs khác và hoạt động bình thường, vậy mình nghĩ là do máy mình có vấn đề! Sợ đụng phần mềm nào nên đã Safe Mode mà vẫn không được! Giờ phải restore hả các bạn?
    Máy đã JB chạy fw 5.1.1
    P/s: bây giờ reset all settings có treo táo không biết nữa!
    Cảm ơn tất cả các bạn nhiều!

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 14-11-2012 lúc 11:44 AM Lý do: Sửa tiêu đề hỏi cho rõ ràng hơn!

Thanks
    1.015
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi hieund23 Xem bài viết
    Dear các bạn! Như mình đã lập topic trước nhưng do server bị lỗi nên upload data tuwft6, giờ lập lại topic muốn hỏi các pro:
    Mình có con 3gs, tai nghe zin Apple, dùng thì bình thường nhưng các phím Headphone Control như volume, chuyển bài đều không hoạt động. Đã test headphone trên 1 3gs khác và hoạt động bình thường, vậy mình nghĩ là do máy mình có vấn đề! Sợ đụng phần mềm nào nên đã Safe Mode mà vẫn không được! Giờ phải restore hả các bạn?
    Máy đã JB chạy fw 5.1.1
    backup dữ liệu xong reset all settings, không được nữa thì thử restore lại ^_^

3. Các thành viên đã cảm ơn mktrieu cho bài viết này:

hieund23 (14-11-2012)

Thanks
    2.678

Máy đã JB chạy fw 5.1.1
    Máy jb rồi, khả năng treo táo là 5/5 khi chọn dòng 1 trong mục reset, chọn dòng 2 100% treo táo nếu jb, khuyến cáo là chọn dòng 1. Máy bạn trước đó thì vấn đề chỉnh nhạc = phím trên dây tai nghe ok chứ? 3Gs hay bị vấn đề chổ jack tai nghe này thường kg chỉnh được các phím trên dây tai nghe.
    Thờ cho dữ rồi trắng tay, đúng là đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....
    !

5. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

hieund23 (14-11-2012)

hieund23 đang ẩn Thành viên Tài sản: iPhone 3GS W-W 16G, iPhone 5 W-W 32G iOS hiện tại: 5.1.1 (9B206), 6.0.1 Baseband: 05.16.05 SHSH: 4.1, 5.1.1, 6.0.1, 6.1.2
    Thanks
    122

Máy mình trước giờ không chỉnh được bằng headphone control luôn à! Chắc phải restore lại quá! Lỗi nhỏ thôi nhưng khó chịu quá, đôi lúc nghe nhạc trong lúc đi xe, đt thì để sâu trong túi quần, có đt đến bấm không được, lại phải lôi nó ra! Cảm ơn các bác nhé! Lâu rồi HiP mở lại thấy vui vui ^^! Chúc ngày vui các bác nhé!

Thanks
    2.678

Máy mình trước giờ không chỉnh được bằng headphone control luôn à! Chắc phải restore lại quá! Lỗi nhỏ thôi nhưng khó chịu quá, đôi lúc nghe nhạc trong lúc đi xe, đt thì để sâu trong túi quần, có đt đến bấm không được, lại phải lôi nó ra! Cảm ơn các bác nhé! Lâu rồi HiP mở lại thấy vui vui ^^! Chúc ngày vui các bác nhé!
    Nếu thế, thì 100% restore kg thành công, nên mang ra tiệm nói với thợ vấn đề chổ jack tai nghe này vì mình chỉnh phím trên dây tai nghe được. Nhưng nên tìm thợ hoặc tiệm am hiểu nhé, iphone bây giờ mang ra lộn tiệm thì trâu lành thành trâu chết queo chứ kg có què đâu @@ Mặt dù cái bảng hiệu tiệm to đùng để hỗ trợ iphone ngon nhưng chưa chắc đâu nhe.
    Đời quá phũ.....
    !

8. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

hieund23 (14-11-2012)

Thanks
    2.678

Quote Nguyên văn bởi trangseo789 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn............mình sẽ tham khảo.......
    Sặc, chủ thớt với bạn là 1 hay sau!!
    Đời quá phũ.....
    !

Thanks
    122

Thanks bác Su! Chắc bạn kia cũng bị vấn đề giống mình! hihi, nhưng bác giải thích cho em hiểu tí được không? Nếu ra tiệm sửa chửa là sửa những gì? Có phải thay nguyên bộ kit nguồn-control volume-rung trên máy không? Xin lỗi mình hỏi hơi sâu, vì cần biết, chứ nếu rắc rối quá thì thôi khỏi cũng được! Không phải vì sợ hư hại máy nhưng có tí lỗi nhỏ cũng không đáng để...đem lại nguy cơ thành trâu què cho máy!