Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 10

Chủ đề ::: Hỏi về vấn đề mua sạc cho iPad 2?

Thanks
    71

Mặc định Hỏi về vấn đề mua sạc cho iPad 2?

Không biết topic này có đúng không, mong mod đừng xóa nha!
    Mình đang xài iPad 2 được khoảng 9 tháng. Không hiểu tại sao cục sạc nó không còn sạc được nữa, chắc là nó bị hư rồi (mình nghĩ như vậy!).
    Ra tiệm nhờ họ test dùm. Sau khi thử, người của tiệm nói sạc của mình bị hử rồi và bán cho mình 1 cục sạc của iPad 3 với giá 350 k. Mình mua về sạc nhưng sạc chậm lắm, cụ thể là mình cắm suốt cả đêm hôm qua mà cũng chỉ được có 94% thôi.
    Các Pro ở đây có ai biết được là cục sạc trước đây của mình có bị hư không, và có sửa được hay không?
    Cục sạc mới này có đúng là cục sạc theo máy iPad 3 hay không, tại sao lại sạc chậm như vậy?
    Mình mua với gia 350 K như vậy có đúng không?
    Xin các bạn chỉ dẫn dùm, rất cám ơn.

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 23-11-2012 lúc 09:28 AM Lý do: Sửa tiêu đề hỏi cho rõ ràng hơn!

VietHai-VNPT™ đang ẩn HipStore Uploading...!... Tài sản: 5S white 16GB W iOS hiện tại: 7.0.4 SHSH: SH150i
    Thanks
    283

Quote Nguyên văn bởi thangnippon Xem bài viết
    Không biết topic này có đúng không, mong mod đừng xóa nha!
    Mình đang xài iPad 2 được khoảng 9 tháng. Không hiểu tại sao cục sạc nó không còn sạc được nữa, chắc là nó bị hư rồi (mình nghĩ như vậy!).
    Ra tiệm nhờ họ test dùm. Sau khi thử, người của tiệm nói sạc của mình bị hử rồi và bán cho mình 1 cục sạc của iPad 3 với giá 350 k. Mình mua về sạc nhưng sạc chậm lắm, cụ thể là mình cắm suốt cả đêm hôm qua mà cũng chỉ được có 94% thôi.
    Các Pro ở đây có ai biết được là cục sạc trước đây của mình có bị hư không, và có sửa được hay không?
    Cục sạc mới này có đúng là cục sạc theo máy iPad 3 hay không, tại sao lại sạc chậm như vậy?
    Mình mua với gia 350 K như vậy có đúng không?
    Xin các bạn chỉ dẫn dùm, rất cám ơn.
    Bạn coi chừng nó bán cho bạn sạc Iphone đó!
    Heaveniphone For Everyone

Thanks
    71

Không phải, cái này nhìn nó giống như sạc của iPad, và trên đó cũng có in là output 5.1V, 2.1A mà.
    Nhưng mình hiểu tại sao nó lại sạc chậm quá & giá 350K thì có bị hố không?

VietHai-VNPT™ đang ẩn HipStore Uploading...!... Tài sản: 5S white 16GB W iOS hiện tại: 7.0.4 SHSH: SH150i
    Thanks
    283

Không phải, cái này nhìn nó giống như sạc của iPad, và trên đó cũng có in là output 5.1V, 2.1A mà.
    Vậy có khi nào cục sạc đó dỏm không?đâu giờ tìm mượn 1 cục khác theo máy sạc thử xem bạn!
    Heaveniphone For Everyone

Thanks
    470
    Blog Entries
    1

adapter + dây ra tiệm giá đó là fải rồi, có tiệm còn mắc hơn, muốn rẽ thì fải lên web săn lùng (chất lượng fải tùy vào hiểu biết để xác định ko ai nói trước đc)
    còn ipad thì thường sạc lâu mà, đang xài con ipad 3 sạc mất cả đêm mới đầy nè

Hệ thống - dịch vụ chuyên unlock, mở mạng online 24/7

Hỗ trợ unlock tất cả nhà mạng trên thế giới: AT&T, Telus, Fido/Rogers, Vodafone, Verizon, T-Mobile, Optus/Virgin, Telstra, Bell, 3 Hutchison, SFR, Bouygues, Orange, EMEA, APAC, Vigrin, O2, Softbank, KTF & SKT Korea, KPN, STC, Mosvistar, Telenor, Telia, Swisscom, Sunrise, Tele2,.....

Thanks
    2.678

Nếu zin thật sự kg rẻ vậy đâu. Cái này chắc chắn hàng lõm rồi. Sạc ipad 2 sạc cao tay lắm là 3.5h là full pin, còn ipad 3 sạc thì gấp đôi thời gian sạc ipad 2 vì cũng chung cục sạc nhưng dung lương pin ipad 3 cao hơn nhiều.
    Thờ cho dữ rồi trắng tay, đúng là đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....
    !

7. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

tungvinh93 (23-11-2012)

Eccentric Thanh đang ẩn Group Chia Sẻ DIAMOND Tài sản: Galaxy SIII - 3Gs - iPad 2 - iPad 3 iOS hiện tại: 5.1.1 - 6.0 - 6.0.1 Baseband: World + iPads wifi SHSH: 4.x -> 6.x
    Thanks
    90

Coi chừng China dỏm. China mà chính hảng của Apple thì xịn. :beauty:

Instagram
    @eccentricthanh
    Facebook /eccthanh

imaya đang online Moderator Tài sản: hết tiền bán mua gạo iOS hiện tại: lên theo apple Baseband: lên theo ios SHSH: chỉ để ngắm
    Thanks
    1.144

Lúc trước mình về VN mua 1 cục sạc ipad nó cũng nói hàng zin theo máy và mình cầm cục sạc thì không giống hàng zin mình nói nó rồi nó nói cái của mình hàng Mỹ còn của nó hàng HongKong ,mình cũng cầm về rồi sạc thử đúng là sạc 10 tiếng đồng hồ mới được 50% , mình đem trả lại thôi , cục zin sạc từ 3 đến 5 tiếng là full rồi hihii cục sạc ipad ở apple store bán $19 chưa thuế nhé

http://store.apple.com/us/product/MD...apter?fnode=3c

phucchuot đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Only 3GS iOS hiện tại: 3.3.1 4.0.1 4.3.1 5.0.1 Baseband: 5.13.04 SHSH: Many, cant remember :D
    Thanks
    16

Con sạc nó bán cho bạn là đồ fake mất rồi, vỏ ghi là 12W thôi chứ công suất thực chắc đc 5W mới mất đến 1 ngày trời để sạc đầy con ipad. Bạn thử cầm 2 con sạc cũ và mới lên tay xem có khác nhau về khối lượng không, còn nếu ko tiếc ( vì đã trót mua rồi, đổi được hoặc trả lại đc thì quá tốt) thì bạn lấy cưa cưa đôi nó ra xem trong bản mạch nó có "dại" ko. Vì hàng fake vỏ y nguyên mà lk bản mạch nó đổi khác hết cho giảm giá thành, lk bản mạch đồ fake rất đơn giản, mối hàn nham nhở + keo dính bết bát lung tung, vớ vẩn dùng IC 7805 thì ..
    Còn 350k mà được sạc ipad chính hãng ( đã qua sử dụng cũng đc miên là chưa bị lỗi) thì tôi cũng muốn mua ngay.

ngocphandang đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: The new Ipad iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: Ko quan tâm SHSH: 6.0.1
    Thanks
    47

Ak Ak, cái xạc ipad mà đắt kinh
    Các mem biết Adbook ko?
    P/s: Các mem ở Nghệ An tìm hiểu nhé