Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 35

Chủ đề ::: Restore fw 5.1.1 cho iphone 4 bị pass lối 3194 cần giúp?

thuongtony9x đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3gs, 4s, 5 iOS hiện tại: FULL Baseband: Max SHSH: FULL
    Thanks
    95
    Blog Entries
    1

Mặc định khong nhap duoc passcode

Tình Hình Là: em bỏ theme HD passcode vào hệ thống ip3gs...>> Bg màn hình basscode phóng to nên không thể nhập bass đc. có bác nào pro giúp em với... cảm ơn nhiều..! :X

thuongtony9x đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: 3gs, 4s, 5 iOS hiện tại: FULL Baseband: Max SHSH: FULL
    Thanks
    95
    Blog Entries
    1

Tình Hình Là: em bỏ theme HD passcode vào hệ thống ip3gs...>> Bg màn hình basscode phóng to nên không thể nhập bass đc. có bác nào pro giúp em với... cảm ơn nhiều..! :X

hoangthanh_mobi đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: E120L MT6577 iOS hiện tại: 4.0.4 Baseband: 3.0.13
    Thanks
    108

máy hiện đang ở fw nào. không biết thì cứ dùng redn0w dump trước cho chắc. lỡ đang nằm 5.1.1 thì còn lấy được shsh. lên 6.0.1 mà chưa lưu chỉ có móm. lỗi gì thì lỗi. còn vào DFU thì cứ dump trước cho chắc lỡ lên ko có shsh muốn xuống 5.1.1 không được mà máy lock thì hối hận không kịp
    @Đại Gia Ham Chơi còn nước còn tát. việc gì phải kêu họ lên sớm rồi không xuống được? lỡ lock sao?
    Lần sửa cuối bởi hoangthanh_mobi; 26-11-2012 lúc 01:38 PM

4. Các thành viên đã cảm ơn hoangthanh_mobi cho bài viết này:

NIK (26-11-2012)

firmwareios8 đang online Tài sản: 3gs,4 iOS hiện tại: nothing Baseband: 04.10.01 SHSH: bán rùi
    Thanks
    1.720

Quote Nguyên văn bởi thuongtony9x Xem bài viết
    kiếm file gốc bỏ vào chỗ cũ rồi réping lại xem sao bạn

Moon® đang ẩn Super Vip Tài sản: iPhone 4S 32Gb White/ZA iOS hiện tại: iOS 6.1.3 Baseband: NO ALL Lấy Đâu Ra BB...@@ SHSH: Xe Đạp Điện Ợ...(_._!)
    Thanks
    589

Quote Nguyên văn bởi thuongtony9x Xem bài viết
    dùng iTools hoặc iFunbox truy cập vào hệ thống xem có xóa được cái theme đi không, nếu không thì chỉ có cách Restore lại máy!

Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi hoangthanh_mobi Xem bài viết
    máy hiện đang ở fw nào. không biết thì cứ dùng redn0w dump trước cho chắc. lỡ đang nằm 5.1.1 thì còn lấy được shsh. lên 6.0.1 mà chưa lưu chỉ có móm. lỗi gì thì lỗi. còn vào DFU thì cứ dump trước cho chắc lỡ lên ko có shsh muốn xuống 5.1.1 không được mà máy lock thì hối hận không kịp
    Như mấy bạn này trả lời vầy thành viên họ đâu có thấy rối. Cách nào thuận tiện thì làm chỉ vậy thôi.

Thanks
    54

Đưa về DFU đặc biệt bằng iREB rồi tạo fw custom có nhúng SHSH rồi restore Itunes là đc

Moon® đang ẩn Super Vip Tài sản: iPhone 4S 32Gb White/ZA iOS hiện tại: iOS 6.1.3 Baseband: NO ALL Lấy Đâu Ra BB...@@ SHSH: Xe Đạp Điện Ợ...(_._!)
    Thanks
    589

Quote Nguyên văn bởi nghiamt Xem bài viết
    Đưa về DFU đặc biệt bằng iREB rồi tạo fw custom có nhúng SHSH rồi restore Itunes là đc
    SHSH lấy ở đâu ra mới là quan trọng!

sorrylove đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone 7 iOS hiện tại: 10 chấm....... Baseband: no all SHSH: no all
    Thanks
    150

dùng redsnow dump shsh hiện thời lại bạn

11. Các thành viên đã cảm ơn sorrylove cho bài viết này:

anhduc070708 (26-11-2012)

Thanks
    16

Quote Nguyên văn bởi No_Spider Xem bài viết
    Vấn đề của chủ Top là thế này, máy quên Pass Code -> iTunes không nhận -> không thể dùng Tiny để xem nó có những SHSH nào được! bạn chạy 5.1.1 nó bị 3194 là đúng rồi vì có lẽ nó không có SHSH 5.1.1, hoặc có nhưng do file Hosts chưa trỏ về Server Cydia, mà nếu có thì bây giờ cũng không có cách lấy vì máy dính Pass code cắm vào itunes với tiny nó đâu có nhận!
    trường hợp của cái máy này bây giờ là dùng Sn0wbreeze 2.9.7 Build một cái Custom FW 6.0.1 rồi Cut hết file Hosts ra ngoài sau đó Restore với cái 6.0.1 vừa Build đó, sau khi xong thì cắm vào tiny xem có SHSH nào thấp hơn không nếu như muốn hạ nó xuống để Untethered!
    thank bác em đang làm theo bác hướng dẫn .
    thank tất cả ae đã nhiêt tình chỉ bảo .

Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối