Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: Cho mình hỏi : Bây h mua ipad thì nên mua ipad nào và giá cả nó thế nào ạ

Thanks
    94

Mặc định Cho mình hỏi : Bây h mua ipad thì nên mua ipad nào và giá cả nó thế nào ạ

Mình hỏi là nếu mua thì bây h nên mua loại nào , với cả giá nó thế nào , ai biết bảo mình với , thanks nhiều !!!

Xem các chủ đề tương tự:

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.341
    Blog Entries
    23

Quote Nguyên văn bởi anhta11 Xem bài viết
    Mình hỏi là nếu mua thì bây h nên mua loại nào , với cả giá nó thế nào , ai biết bảo mình với , thanks nhiều !!!
    Tùy theo nhu cầu va tài chính
    - Có điều kiện thì iPad 4. Cái này thì chưa có máy tính bảng nào qua được cả về thời trang và sức mạnh.
    - Rẻ hơn tí thì iPad 3. Do lỗi nên Apple chỉ bán hàng Refurbished
    - Thích nhỏ gọn, thời trang thì iPad mini
    - iPad 2 giá tuy mềm nhưng theo mình ko nên mua vì nó chạy game hiện nay cũng đuối lắm. Đơn cử là Heroes Oder & Chao (Minh đang dùng ipad 2 64Gb )

3. Các thành viên đã cảm ơn NIK cho bài viết này:

anhta11 (26-11-2012)

Truong9x đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5 16G White + Iphone 5 32G White + Ipad Mini 4G 16G White iOS hiện tại: 6.0.1
    Thanks
    651

Quote Nguyên văn bởi NIK Xem bài viết
    Tùy theo nhu cầu va tài chính
    - Có điều kiện thì iPad 4. Cái này thì chưa có máy tính bảng nào qua được cả về thời trang và sức mạnh.
    - Rẻ hơn tí thì iPad 3. Do lỗi nên Apple chỉ bán hàng Refurbished
    - Thích nhỏ gọn, thời trang thì iPad mini
    - iPad 2 giá tuy mềm nhưng theo mình ko nên mua vì nó chạy game hiện nay cũng đuối lắm. Đơn cử là Heroes Oder & Chao (Minh đang dùng ipad 2 64Gb )
    Em chưa chơi mấy game đấy, với nhu cầu cho công việc và giải trí nhẹ nhàng thì ipad 2 của em vẫn đáp ứng đủ nhu cầu cần thiết, thỉnh thoảng chơi asphalt 7, nfs most wanted, fifa 13 vẫn êm ru. Theo ý kiến của em, nếu mua vào thời điểm bây giờ thì cứ ipad 4 hoặc ipad mini mà chén

5. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn Truong9x cho bài viết này:

anhta11 (26-11-2012), NIK (26-11-2012)

Thanks
    1

Cứ mini cho lành

Thanks
    67

3 hoặc 4 chớ có chơi 2 vì màn hình nhìn chán lắm

8. Các thành viên đã cảm ơn cuongpham208 cho bài viết này:

anhta11 (26-11-2012)

Thanks
    2

Theo mình thấy bây giờ vẫn chưa phải thời gian tốt để mua ipad. Thời gian đep nhất để mua là sau tết hoặc sát tết, khi mà ipad 4 và ipad mini đã về VN với giá chuẩn và số lượng tốt để ko bị làm giá.Đến lúc đấy ipad 3 ,4 và mini đều sẽ giảm để dễ so sánh và lựa chọn hơn. Chưa biết số tiền bạn có thể bỏ ra là bao nhiêu, nhưng nếu bạn lập ra topic này thì mình nghĩ bạn cũng ko chi dc 1 con số lớn đủ để ko phải lăn tăn khi chọn máy.
    Nếu để đem ra so sánh về hiệu năng và kinh tế thì hiện nay mình thấy ipad 3 đang đứng đầu, lí do :
    1. Ipad mini với ưu điểm là gọn và nhẹ nhưng nếu để so sánh với ipad 3 thì nó quá kém về khoản màn hình, màn hình bé chơi game ko sướng bằng, thêm vào độ phân giải thấp nên chơi game, xem phim ko sướng. 1 khi bạn đã cầm ipad 3,4 thì bạn sẽ cực kỳ khó chịu khi dùng ipad mini về khoản màn hình, hơn nữa giá ipad mini hiện nay ko hề rẻ, thâm chí còn đắt hơn ipad 3. Nếu bạn ko ngại cầm nặng tay thì mình nghĩ bạn nên chọn ipad 3
    2. Ipad 4 mạnh hơn ipad 3 1 chút, nhưng theo bản thân mình thì 1 chút đấy ko xứng đáng để phải bỏ ra thêm vài triệu nữa.Cấu hình của ipad 3 đủ gánh mượt mà tất cả các game hiện nay
    Nếu số tiền của bạn eo hẹp và bạn biết nhìn máy thì bạn có thể chọn mua 1 chiếc ipad 3 cũ của những người muốn đổi sang mini hoặc 4, bạn sẽ tiết kiệm dc kha khá tiền đấy, Với dung lượn bộ nhớ 16Gb , 1 chiếc ipad 3 3G cũ còn ~ hơn 6 tháng bảo hành bây h có giá khoảng ~11tr, rõ ràng là rẻ hơn so với ~15tr của ipad 4 3G mà hiệu năng thì gần như tương tự : 9.5/10 và hiệu năng cao hơn rõ ràng so với ipad mini 3G
    Vừa rồi là 1 vài lời mình nhận xét dựa trên nhu cầu của 1 người thích chơi game, xem phim trong điều kiện tốt nhất với giá cả hợp lý nhất, nhưng nếu bạn có điều kiện và thích đua công nghệ hoặc ưa gọn nhẹ dễ cầm , mang đi thì bạn có thể có những chọn lựa khác, chúc bạn tìm dc máy phù hợp

10. Các thành viên đã cảm ơn duongmit cho bài viết này:

anhta11 (26-11-2012)

cikun.lonely đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iPhone 5 đen - iPad 4 iOS hiện tại: == SHSH: Love Heaven ~.~
    Thanks
    178

Cho mình hỏi tí - iPad 2 16g wifi bây giờ khoảng bao nhiêu ?
    Heroes Of Order and Chaos : cikun

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.341
    Blog Entries
    23

Quote Nguyên văn bởi Truong9x Xem bài viết
    Em chưa chơi mấy game đấy, với nhu cầu cho công việc và giải trí nhẹ nhàng thì ipad 2 của em vẫn đáp ứng đủ nhu cầu cần thiết, thỉnh thoảng chơi asphalt 7, nfs most wanted, fifa 13 vẫn êm ru. Theo ý kiến của em, nếu mua vào thời điểm bây giờ thì cứ ipad 4 hoặc ipad mini mà chén
    iPad 2 mình cũng chơi 2 game đó vô tư. Không hiểu cái game quỹ Heros Oders &Chao nó chạy kiểu gì. vô chơi tí là văng. Coi lại Ram thì hết queo . Nó ngốn Ram kinh khủng . Theo suy đoán nó là game Onl
    Nếu ko nhất thiết để chơi game thì ipad 2 là lựa chọn tốt nhất.

13. Các thành viên đã cảm ơn NIK cho bài viết này:

anhta11 (26-11-2012)

Thanks
    94

cảm ơn mọi ng , mình hỏi định mua dùng thử xem ipad nó như thế nào thôi , chưa bao h được cầm ipad @@

ngocphandang đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: The new Ipad iOS hiện tại: 5.1.1 Baseband: Ko quan tâm SHSH: 6.0.1
    Thanks
    47

Mình thấy ipad 4 đang đắt quá, mà thấy ko nhanh hơn ipad 3 là bao nhiêu. Mình hay đọc báo, lướt nét nên màn hình quan trọng lắm, do vậy ko thể chọn ipad 1,2. Mình thấy ipad 3 là đủ dùng. Thứ 2 quan trọng nữa là ipad 3 có fw 5.1.1, jb được. Chứ sang iOS6 thì tịt. Hôm nọ mình tìm mãi mới có một con ipad 3 64gb fw 5.1.1. Mình thấy giá ipad 3 như hiện tại là khá hợp lý.

Mình chọn IPAD 3, và mình ko ân hận vì điều đó. hè hè. Còn ipad mini thì thôi, bỏ qua đi bạn ạ, đã là máy tính bảng thì to to tí mà dùng cho sướng
    Các mem biết Chợ 37 ko?
    P/s: Các mem ở Nghệ An tìm hiểu nhé

Trang 1/2 12 CuốiCuối