Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: Xin giúp vấn đề restore new ipad

Thanks
    2

Mặc định Xin giúp vấn đề restore new ipad

máy mình đang ở fw 5.1.1.máy đã jb nhưng dạo này bị lỗi nhiều quá.vào app tự nhiên bị thoát ra nên muốn restore máy về tình trạng factory có được ko?hoặc lên ios6 cũng được.mình đã dưa máy về dfu rồi restore nhưng toàn bị lỗi 3194.đã tìm hiểu để sửa lỗi mà vẫn ko được.đã sửa file hosts lẫn cài tinyumbrella.
    ai có cách gì khác mong chỉ giúp.
    p/s:kê cả update lên ios6 cũng bị lỗi 3194.mình dowload về pc rồi cài từ itunes

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    1.007
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi minh1249 Xem bài viết
    máy mình đang ở fw 5.1.1.máy đã jb nhưng dạo này bị lỗi nhiều quá.vào app tự nhiên bị thoát ra nên muốn restore máy về tình trạng factory có được ko?hoặc lên ios6 cũng được.mình đã dưa máy về dfu rồi restore nhưng toàn bị lỗi 3194.đã tìm hiểu để sửa lỗi mà vẫn ko được.đã sửa file hosts lẫn cài tinyumbrella.
    ai có cách gì khác mong chỉ giúp.
    p/s:kê cả update lên ios6 cũng bị lỗi 3194.mình dowload về pc rồi cài từ itunes
    cut hosts và hosts umbrella, dùng iTune mới nhất, restore lại 6.0.1, còn nếu muốn re-restore lại 5.1. thì phải có shsh và máy vẫn đang ở 5.1.1 mới được ^_^

Thanks
    2

Quote Nguyên văn bởi mktrieu Xem bài viết
    cut hosts và hosts umbrella, dùng iTune mới nhất, restore lại 6.0.1, còn nếu muốn re-restore lại 5.1. thì phải có shsh và máy vẫn đang ở 5.1.1 mới được ^_^
    híc.vẫn ko được.vẫn bị 3194.chẳng hiểu tại sao?

Thanks
    2.658

Quote Nguyên văn bởi minh1249 Xem bài viết
    híc.vẫn ko được.vẫn bị 3194.chẳng hiểu tại sao?
    Lúc bạn xoá host, hoặc hostumbrella, thì bạn phải tắt itunes hoặc tiny đang mở trước. Khởi động lại máy tính cho chắc. Restore lại
    Đời quá phủ.....!

5. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

ankien_ag (29-11-2012)

Thanks
    16

- Newipad đã JB ver511 đã dùng 1 htời gian dài, cài nhiều soft (kề cả Pm từ cydia) dùng OKi, không rõ hôm nay sao dở chứng (cả tuần nay ko cài gì thêm chỉ refresh, update thêm trên cydia) bệnh là : đang vào soft, hay chơi nhạc tự nhiện bị OUT hay respring ipad, cắm sạc pin thì bị respring liên tục. Bác nào chẩn đoán bệnh dùm và cho giải pháp với nhé (có lưu file SHSH bằng iSHSH trên icloud) vậy nếu restore lại ipad với ver 5.11 có được ko? Tks các bác.

Thanks
    1.007
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi bobi9803 Xem bài viết
    - Newipad đã JB ver511 đã dùng 1 htời gian dài, cài nhiều soft (kề cả Pm từ cydia) dùng OKi, không rõ hôm nay sao dở chứng (cả tuần nay ko cài gì thêm chỉ refresh, update thêm trên cydia) bệnh là : đang vào soft, hay chơi nhạc tự nhiện bị OUT hay respring ipad, cắm sạc pin thì bị respring liên tục. Bác nào chẩn đoán bệnh dùm và cho giải pháp với nhé (có lưu file SHSH bằng iSHSH trên icloud) vậy nếu restore lại ipad với ver 5.11 có được ko? Tks các bác.
    nếu có shsh thì bạn có thể tham khảo cách re-restore ở topic này http://heaveniphone.com/threads/9243...o-ios-5-x.html

8. Các thành viên đã cảm ơn mktrieu cho bài viết này:

bobi9803 (17-12-2012)

Thanks
    16

Quote Nguyên văn bởi mktrieu Xem bài viết
    nếu có shsh thì bạn có thể tham khảo cách re-restore ở topic này http://heaveniphone.com/threads/9243...o-ios-5-x.html
    Tks bac đã reply, tiện thể có câu hỏi tiếp nhờ bác help dùm:
    1/ Restore lại ipad bằng PP này nếu oki thì ipad của mình trong tình trạng FW 5.1.1 như mới (chưa JB) phải ko? Data và các soft mình cài trước đó có bị mất hết ko ?
    2/ Nếu máy về lại tình trạng mới (5.1.1) thì dùng Absinthe 2.04 để JB bình thường chứ ạh?
    Tks bác again

VietHai-VNPT™ đang ẩn HipStore Uploading...!... Tài sản: 5S white 16GB W iOS hiện tại: 7.0.4 SHSH: SH150i
    Thanks
    283

Quote Nguyên văn bởi bobi9803 Xem bài viết
    Tks bac đã reply, tiện thể có câu hỏi tiếp nhờ bác help dùm:
    1/ Restore lại ipad bằng PP này nếu oki thì ipad của mình trong tình trạng FW 5.1.1 như mới (chưa JB) phải ko? Data và các soft mình cài trước đó có bị mất hết ko ?
    2/ Nếu máy về lại tình trạng mới (5.1.1) thì dùng Absinthe 2.04 để JB bình thường chứ ạh?
    Tks bác again
    Máy chưa JB vậy là chưa có SHSH vấn đề nếu Restore chỉ có thể lên 6x
    Nếu máy đang ở 5.1.1 thì JB bình thường!
    Heaveniphone For Everyone

11. Các thành viên đã cảm ơn VietHai-VNPT™ cho bài viết này:

bobi9803 (19-12-2012)