Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: Hỏi cách lưu danh bạ bằng itunes trên iphone 4s?

Thanks
    7

Mặc định Hỏi cách lưu danh bạ bằng itunes trên iphone 4s?

Máy IP4s 6.0.1 chưa JB
    Mọi người chỉ cho mình cách lưu danh bạ bằng itunes với.
    Sở dĩ mình muốn dùng itunes vì hôm trước có ra cửa hàng, người ta lưu cho mình danh bạ bằng itunes thì trong danh bạ mình hiển thị được đầy đủ hình ảnh mà mình đã gán và rõ nét

______
    Mọi người đừng bảo mình dùng itools vì
    Mình biết cách lưu bằng itools rồi nhưng cách này khi phục hồi lại danh bạ vào iphone thì ko phục hồi được ảnh (nếu lưu bằng Google acount hay file CVF thì hình ảnh cực nhòe)

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi suzuki_sport_rgx; 09-12-2012 lúc 06:30 PM Lý do: Sửa tiêu đề hỏi cho rõ ràng hơn!

Thanks
    2.685

Quote Nguyên văn bởi hungdp92 Xem bài viết
    Máy IP4s 6.0.1 chưa JB
    Mọi người chỉ cho mình cách lưu danh bạ bằng itunes với.
    Sở dĩ mình muốn dùng itunes vì hôm trước có ra cửa hàng, người ta lưu cho mình danh bạ bằng itunes thì trong danh bạ mình hiển thị được đầy đủ hình ảnh mà mình đã gán và rõ nét

______
    Mọi người đừng bảo mình dùng itools vì
    Mình biết cách lưu bằng itools rồi nhưng cách này khi phục hồi lại danh bạ vào iphone thì ko phục hồi được ảnh (nếu lưu bằng Google acount hay file CVF thì hình ảnh cực nhòe)
    Đơn giản nhất, backup 1 cục(gồm danh bạ, sms, hình ảnh..) cách làm nhấn chuột phải vào tên iphone đang kết nối với itunes chọn backup, đợi nó chạy xong là ok. Còn chỉ backup danh bạ thì vào tap info, chọn phần syn contact with(chọn windonw address hoặc outlook nếu pc có outlook) ấn syn chọn megin....thôi.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

Thanks
    7

bro ơi ở nhà em có 1 máy tính mà 2 con ip (của ông anh nữa), lúc em vào tap info chọn sync như bác nói đó, nó toàn ra danh bạ của ông anh thôi,

Thanks
    2.685

bro ơi ở nhà em có 1 máy tính mà 2 con ip (của ông anh nữa), lúc em vào tap info chọn sync như bác nói đó, nó toàn ra danh bạ của ông anh thôi,
    Sau khi syn xong 1 con nào đó, mình vào trong đó copy nó ra chổ khác(ví dụ syn vào windonw adress thì vào đó copy ra, sau đó chọn con khác syn vào thôi, chú ý khóe nhe. Chọn megin sau sau nhấn syn itunes nó hỏi, chọn replce là coi trừng mất sạch danh bạ đó). Còn để an toàn thì như mình nói, backup nguyên 1 cục với itunes luôn(nên đặc tên 2 máy khác nhau nhe, đừng trùng tên)
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

Thanks
    7

Hix, xin bác chỉ giáo thêm:
    Sau khi syn xong 1 con nào đó, mình vào trong đó copy nó ra chổ khác ==> chỗ đó là chỗ nào, copy gì ạ. Với cả phần info máy e ko có windonw adress chỉ có windon contact thôi.
    Chọn megin sau sau nhấn syn itunes nó hỏi ?? ==> lúc ấn apply xong e chẳng thấy cái này đâu

Thanks
    2.685

Hix, xin bác chỉ giáo thêm:
    Sau khi syn xong 1 con nào đó, mình vào trong đó copy nó ra chổ khác ==> chỗ đó là chỗ nào, copy gì ạ. Với cả phần info máy e ko có windonw adress chỉ có windon contact thôi.
    Chọn megin sau sau nhấn syn itunes nó hỏi ?? ==> lúc ấn apply xong e chẳng thấy cái này đâu
    windown address là windown contact đó. Nó kg hỏi thì thôi. Nó hỏi thì chọn megin. đừng chọn replace mà mất sạch danh bạ. Chú ý cái gợi ý đơn giản và an toàn nếu kg rành. Đọc lại từ đầu đi.
    Đời không như là mơ....
    Đời quá phũ.....!

Thanks
    7

Dạ ngu muộn xin bro kiên trì, bây giờ bro hướng dẫn em theo 3 bước.
    - Bước 1: em làm như nào để xóa sạch dữ liệu của ông anh kia đi.
    - Bước 2: chỉ cho em cách lưu danh bạ của em ra máy (lưu bằng itunes)
    - Bước 3: copy lại danh bạ vào ip như nào
    Chân thành cảm ơn

quan221188 đang ẩn Vip Tài sản: 2G - 3G- 3GS- 4 iOS hiện tại: 6.1 Baseband: All BB SHSH: All SHSH
    Thanks
    128
    Blog Entries
    1

Dạ ngu muộn xin bro kiên trì, bây giờ bro hướng dẫn em theo 3 bước.
    - Bước 1: em làm như nào để xóa sạch dữ liệu của ông anh kia đi.
    - Bước 2: chỉ cho em cách lưu danh bạ của em ra máy (lưu bằng itunes)
    - Bước 3: copy lại danh bạ vào ip như nào
    Chân thành cảm ơn
    mọi người chỉ kỹ rồi bạn ... chỉ lại nè
    1.Trước tiên cứ backup đã nhé .Sau đó bạn muốn xóa hết thì bạn erase all trên máy hoặc restore .
    2.nếu bạn muốn back 1 bản danh bạ bằng itune .. hiện mình ví dụ bạn dùng itunes 11 nhé .bạn mở itune ..chọn phần " info " tích vào ô "sync contact" ,khi đó nó sẽ cho bạn các lựa chọn đường đồng bộ.Mặc định là outlook để dễ đồng bộ với nhưng hệ điều hành khác ..ngoài ra bạn có thể dùng windows contacts ...Bạn tiếp tục ấn "sync" hoặc "Apply" itune sẽ hiện 1 bản thông báo là "cancel,Meger info,Replace " bạn còn "Merger" chứ đừng chọn Replace nó sẽ xóa danh bạ của bạn ...itune sẽ đồng bộ danh bạn vào outlook ( nếu bạn chọn sync vs outlook).
    3.Sau khi có danh bạ từ out look rồi bạn có thể vào outlook kiểm tra xem có chưa ...nếu có để chắc ăn bạn Export ra 1 file CSV cho chắc để có thể dùng cái khác copy ( như itools ...).Nếu bạn muốn tiến hành copy lại danh bạ trong outlook đã được đồng bộ sang máy máy thì bạn lại làm tiếp giống hệt bước 2 thôi ... nhưng đừng bao h chọn replace nhé !
    iLife Mobile 406 Khâm Thiên - Face:http://facebook.com/ilifemobile.406khamthien
    Khánh:0983.199.855
    Quân:0977.547.164
    Trung : 094.274.5858

Apple Love Paradise đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: N-1280, N-81, iP 4, iP 5 Lock iOS hiện tại: 5.1.1, 6.0.1 Baseband: Wolrd and Lock SHSH: 5.1.1
    Thanks
    72

Sao không dùng iCloud cho tiện lợi nhỉ !!
    Khi bạn đăng nhập tài khoản iCloud thì danh bạ sẽ đồng bộ theo !!

quan221188 đang ẩn Vip Tài sản: 2G - 3G- 3GS- 4 iOS hiện tại: 6.1 Baseband: All BB SHSH: All SHSH
    Thanks
    128
    Blog Entries
    1

Quote Nguyên văn bởi huutuan_se7en Xem bài viết
    Sao không dùng iCloud cho tiện lợi nhỉ !!
    Khi bạn đăng nhập tài khoản iCloud thì danh bạ sẽ đồng bộ theo !!
    chắc là bạn ý muốn học cách đồng bộ hoặc làm quen với itune để lỡ chẳng may không bị mất
    iLife Mobile 406 Khâm Thiên - Face:http://facebook.com/ilifemobile.406khamthien
    Khánh:0983.199.855
    Quân:0977.547.164
    Trung : 094.274.5858

Trang 1/2 12 CuốiCuối