Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9

Chủ đề ::: Theo BatteryDetective thì pin em kém quá, ai rành về pin giúp em với :((

Thanks
    4

Unhappy Theo BatteryDetective thì pin em kém quá, ai rành về pin giúp em với :((

Hôm 23/11 em mới mua 1 con 3GS tại 9B Hàng Lược, về dùng được time thì em cài app BatteryDetective vào để xem độ chai pin. Em thấy pin mình có CycleCount 431 và MaxCapacity chỉ hơn 900 nên e mang ra chỗ 9B Hàng Lược kêu thay pin. Anh chủ quán cũng test thử và bảo pin yếu, cho thay pin mới(em vừa thay hôm qua - 1/12).
    Thay xong em lại xài app BatteryDetective để kiểm tra thì thấy cục pin mới này có MaxCapacity còn kém hơn cục kia nhiều mặc dù cái CycleCount thì thấp, như pin mới thật. Cụ thể đây ạ:

Em cũng đã thử căn chỉnh lại cái pin kế(xài cho sập nguồn, để 5h rồi khởi động lại) nhưng kết quả thì cũng vẫn vậy. Mà cái MaxCapacity nhảy khá linh tinh, dao động quanh mốc 700mAh vài chục đơn vị. Có lúc đêm qua nó còn lên tận 1138mAh sau khi em Reboot máy còn sáng giờ thì Reboot thế nào cũng chỉ tầm 700mAh thôi.
    Vậy các pro cho em hỏi con pin này của em có phải hàng rởm không vậy? Nản với nó quá, có cách nào khắc phục không ạ?
    Máy em là 3GSW chạy FW 5.1.1

Xem các chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi kinzzi; 02-12-2012 lúc 04:11 PM

Thanks
    30

pin thì nhiều loại...hàng loại 2 thì nhiều....quan trọng là khi bạn sử dụng thôi. Bạn thấy pin sài nghe gọi ok tầm 1ngày rưỡi là ok....tệ hơn chút là 1 ngày (đk này dành cho người ko dùng 3g và 1 số tính năng hao pin khác....nhiều yếu tố) Nếu đc như vậy thì ok, còn bạn cứ đi thay hoài thì chưa chắc nó gắng cho bạn cục pin zin....có khi nó thay cho bạn cục pin zin bạn lại mất cái này cái kia nữa....Nếu bạn sài thấy ok thì tốt rùi nhé...Ý kiến cá nhân về pin của bạn

3. Các thành viên đã cảm ơn VagabondSouth cho bài viết này:

kinzzi (02-12-2012)

Thanks
    67

thay pin thi toan pin tàu lấy đâu ra hàng xịn mà pin chả kém!

5. Các thành viên đã cảm ơn cuongpham208 cho bài viết này:

kinzzi (02-12-2012)

Thanks
    4

Vậy có pro nào biết giá pin mới zin của 3GS và địa điểm thay pin uy tín k ạ? Tình hình là con pin e đag dùng tụt cũng ác lắm. E từng hỏi ở chỗ 9B Hàng Lược thì họ bảo pin 3GS 400k pin zin bóc máy. Chả biết bóc máy nhưng là mới hay cũ mèm nữa

a2tanhtuan đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: HHCC iOS hiện tại: Android 4.4 Baseband: Maximum SHSH: Đi mà hỏi Cydia ấy...
    Thanks
    77
    Blog Entries
    3

App không chính xác 100% mức độ pin của bạn đâu.
    bạn xài thử không dùng 3G + wifi thấy trên 1 ngày là Ok rồi.
    Không dùng gì hết mà mới 10 mấy tiếng hết pin thì tốt nhất mua máy mới , Pin zin h tìm khó như lên thiên đàng
    See it your way...........

8. Các thành viên đã cảm ơn a2tanhtuan cho bài viết này:

kinzzi (05-12-2012)

Vuachoikham167 đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: iphone 4,5,5s, ipad mini 2, ipod 5 các kiểu con đà điểu iOS hiện tại: Cái gì mới nhất là ta lên hết :3 Baseband: Là cái éo gì? SHSH: Who cares?
    Thanks
    22

Cái này chỉ là info để tham khảo thôi. Nếu bạn dùng bình thường mà vẫn ok thỉ không sao đâu^^

10. Trong số 2 thành viên sau đây đã cảm ơn Vuachoikham167 cho bài viết này:

hhhhhh666 (14-12-2012), kinzzi (05-12-2012)

Thanks
    4

Cám ơn các bác. Sau 1 ngày dùng pin thì tự dưng thông số MaxCapacity con pin của em nó lại nhảy lên cao gần 1200mAh rồi và nó chỉ xê dịch 20mAh, không tụt xuống thấp nữa. Máy xài pin 2 ngày mà vẫn còn 50% (em k dùng 3G wifi và nt, gọi điện k nhìu). Chắc pin này cũng tạm ổn rồi. Dùng 1 thời gian nữa xem sao, chả biết nó có nhanh chai k

ztottiz đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: Iphone 5 32GB White iOS hiện tại: 6.0.1
    Thanks
    35

Bạn đừng có quan trọng hóa vẫn đề , nhìu khi cứ nhìn chằm chằm cục pin hoài rồi tự cảm thấy nó hao pin quá thì khổ.

S.Akechi đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3g,3gs,4g iOS hiện tại: 4.3.3 Baseband: all
    Thanks
    3

pin của bác sợ hàng lởm. em sửa ip toàn được khuyên chạy qua bác quân táo tầu HIP thôi
    Ai dám không thank em nào ...!