Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề ::: Gặp vấn đề về cảm biến của ip4 ??????

Thanks
    24

Mặc định Gặp vấn đề về cảm biến của ip4 ??????

Tình hình là e ip4 đang dùng FW 5.1.1 của mình trước vẫn dùng ngon lành thì dạo này phát hiện dính lỗi gọi hay nhận cuộc gọi khi đưa lên tai e nó không tự động tắt màn hình nữa. Lúc đầu tưởng do pm cydia nên mình cũng đã thử gỡ 1 vài pm liên quan nhưng ko có chuyển biến, mình thử bật cảm biến sáng thì lại thấy vẫn hoạt động tốt. Ức quá hnay đem máy ra restore lại 5.1.1 tưởng giải quyết dứt điểm vấn đề nhưng ko đc. Mình đã thử mọi cách như lấy tay bịt hẳn cảm biến lại nhưng vẫn ko chịu tắt, hết cách đành phải đưa vấn đề lên hỏi ae xem có phương án gì giúp mình với. hix hix

Xem các chủ đề tương tự:

NIK đang ẩn I Love iOSHeaveniPhoneTPHCM Tài sản: Nokia 1280 iOS hiện tại: 6.1.1 Baseband: No all SHSH: Ko có. Có Lambor thui
    Thanks
    1.332
    Blog Entries
    22

Quote Nguyên văn bởi alo_toinghe_90 Xem bài viết
    Tình hình là e ip4 đang dùng FW 5.1.1 của mình trước vẫn dùng ngon lành thì dạo này phát hiện dính lỗi gọi hay nhận cuộc gọi khi đưa lên tai e nó không tự động tắt màn hình nữa. Lúc đầu tưởng do pm cydia nên mình cũng đã thử gỡ 1 vài pm liên quan nhưng ko có chuyển biến, mình thử bật cảm biến sáng thì lại thấy vẫn hoạt động tốt. Ức quá hnay đem máy ra restore lại 5.1.1 tưởng giải quyết dứt điểm vấn đề nhưng ko đc. Mình đã thử mọi cách như lấy tay bịt hẳn cảm biến lại nhưng vẫn ko chịu tắt, hết cách đành phải đưa vấn đề lên hỏi ae xem có phương án gì giúp mình với. hix hix
    Chắc có lẽ bạn bị lỏng lẽo dây nhợ gì đó bên trong rồi. Có lần mình tháo nắp lưng ip4 ra vệ sinh. Gắn vô thì bị lỗi đó. Mình tháo ra lại ấn ấn chổ mấy sợi dây với chân tiếp xúc. Ráp lại ok.
    minh không khuyên khích tháo máy nhé. Cẩn thận hơn nên đem ra thợ. Còn thích khám phá thì thử cách mình.

3. Các thành viên đã cảm ơn NIK cho bài viết này:

2HAY (03-12-2012)

Thanks
    24

Quote Nguyên văn bởi NIK Xem bài viết
    Chắc có lẽ bạn bị lỏng lẽo dây nhợ gì đó bên trong rồi. Có lần mình tháo nắp lưng ip4 ra vệ sinh. Gắn vô thì bị lỗi đó. Mình tháo ra lại ấn ấn chổ mấy sợi dây với chân tiếp xúc. Ráp lại ok.
    minh không khuyên khích tháo máy nhé. Cẩn thận hơn nên đem ra thợ. Còn thích khám phá thì thử cách mình.
    cái lạ là khi bật tự động chỉnh độ sáng thì nó vẫn hoạt động bình thường, chẳng có nhẽ ip nó lại phân cái đấy ra thành 2 bộ cảm biến

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

cái lạ là khi bật tự động chỉnh độ sáng thì nó vẫn hoạt động bình thường, chẳng có nhẽ ip nó lại phân cái đấy ra thành 2 bộ cảm biến
    cảm biến nằm phía trên loa nghe nếu máy trắng sẽ thấy rõ hơn lỗi này đa số do phần cứng do lâu ngày bụi bẩn.Với lỗi này bạn ra thợ kiểm tra trực tiếp.

Thanks
    1

mình cũng bị giống bạn, lúc gọi hơi bất tiện vi có lúc nó chạm vào mute thì khỏi nói chuyện, lúc chạm speaker thì to thôi rồi :Z ko biết chữa ntn, mà ko muốn mang ra hàng động chạm. cái này do phần cứng ko phải do phần mềm, mình up từ 5.0.1 -> 6.0.1 cũng vẫn bị :Z

tamniem8385 đang ẩn Super Vip Tài sản: ĐAM MÊ IOS THÍCH TÁO iOS hiện tại: ĐÃ KHÓA Baseband: NO ALL SHSH: TSS Center
    Thanks
    1.246
    Blog Entries
    39

mình cũng bị giống bạn, lúc gọi hơi bất tiện vi có lúc nó chạm vào mute thì khỏi nói chuyện, lúc chạm speaker thì to thôi rồi :Z ko biết chữa ntn, mà ko muốn mang ra hàng động chạm. cái này do phần cứng ko phải do phần mềm, mình up từ 5.0.1 -> 6.0.1 cũng vẫn bị :Z
    Ngại đến bệnh viện bạn cài CallLock để khi thực hiện cuộc gọi không chạm lung tung.

8. Các thành viên đã cảm ơn tamniem8385 cho bài viết này:

alo_toinghe_90 (03-12-2012)

Thanks
    94

ra nhờ mấy anh thợ xem cho lành.tự chọc ngoáy nhiều khi lại mệt...hic!

2HAY đang ẩn Thành viên nhiệt tình Tài sản: » MAÇ -º¦:-† http://www.2HAY.Com iOS hiện tại: http://www.2HAY.Com Baseband: http://www.2HAY.Com SHSH: Đủ Çả
    Thanks
    439

Quote Nguyên văn bởi NIK Xem bài viết

bác NIK khi nào tháo e con 3gs để e vọc xem sao.....
    2HAY - HOT & HAY

Trang thông tin | tin tức dành cho giới trẻ.
    Teen Việt giải trí | Teen vui chơi
    Xem tin tức teen mới ...
    YH: BTV.2HAY

boyyeugirl đang ẩn Super Vip Tài sản: sâu 4s- 64G iOS hiện tại: cao nhất Baseband: cao nhất SHSH: mong ước JBU-Đã thành hiện thực nhưng JB xong SÂU KHÔNG ah
    Thanks
    315

Mở ra chọc ngoái chút xem.hj.không biết chọc đúng chỗ lại bị bệnh thêm thì khổ lắm đó bạn.hay bạn nhờ bác nik làm vài cái video,hình ảnh xem sao.hj
    THANK MÌNH CÁI KHÍCH LỆ
    GIÚP ĐƯỢC BẠN MÌNH CŨNG VUI
    VUI CHO BẠN CŨNG LÀ VUI CHO MÌNH

Thanks
    24

Quote Nguyên văn bởi tidustu Xem bài viết
    chuổn quá. cũng về 5.1.1 rồi lại 6.0.1 thỉnh thoảng nghe bên kia nói mà cứ nghĩ do sóng. chết thật

Trang 1/2 12 CuốiCuối