Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 18

Chủ đề ::: HELP gấp iphone 4 sau khi restore ko tự khởi động đc may treo

Thanks
    45

Mặc định HELP gấp iphone 4 sau khi restore ko tự khởi động đc may treo

mình có con iphone 4 đang xài bản 5.1.1(208) nhưng thấy sn0wbreeze-v2.9.7 build dc cho bản 6.0.1 minh build 1 bản như bình thường khi build mình chọn cách lưu SHSH từ tinyumbrella-6.01.01 và trong phần thêm SHSH mình chọn chế độ ifath để thêm SHSH vào thấy có 1 bảng thông báo gì đó nhưng mình vẫn bấm next va build như bình thường rồi minh restore xong itunes báo là mấy restore xong rồi đếm ngược để tự khởi động lai Iphone nhưng sau đó máy ko tự khởi động lại mà trên itune cũng ko tìm thấy thiết bị máy ko khởi động lại dc dù mình có cố mở máy nhìu lần nhưng vẫn ko dc mình vao redsnow thấy máy vẫn còn ở chế độ DFU rồi mình thử restore lại bản đã build 5.1.1 mà mấy đã xài trước đây nhưng ko the restore dc trong tinyumbrella-6.01.01 thì báo ko thấy thiết bị connect còn trong itune thì báo máy nhận dc và máy o chế độ DFU có thể restore. hiện giờ máy ko mo dc ko restore dc mỗi lần restore đều báo lỗi 1601 mong mọi ng giúp đỡ mình
    Mail mình khanh.phong@yahoo.com có gì mong AE nào biết liên lạc giúp mình với

Xem các chủ đề tương tự:

thanhdangspv đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 5s gold iOS hiện tại: 711 Baseband: No BB SHSH: No Shsh
    Thanks
    21

Lỗi 1061, bạn cut file host ra ngoài desktop đi. nếu k dc nữa thì đổi cổng usb, đổi máy tính và nhớ nếu rétore 5.1.1 thì dùng ired 5, còn 6.0.1 thì ired 6. Khả năng bạn đưa về DFU mode chưa chuẩn. Dùng redsnow 0.9.14b1,2,3 gì đó, đưa về dfu thử xem

3. Các thành viên đã cảm ơn thanhdangspv cho bài viết này:

khanhphong1 (04-12-2012)

Thanks
    16

Đọc xong muốn hụt cả hơi..

Thanks
    45

máy hiện nay vẫn ko thể mở máy dc mình itune chay restore xong thi máy ko tu dong khoi dong và tắt màn hình dù mình có bấm nút mở nguồn để mở máy ko dc từ tối đến g mình ko mở máy dc xem tren redsnow thi thấy máy đã o chế độ DFU rồi nhưng g mình ko mở máy dc nen cung ko thể đưa về chế độ DFU hay lam gi dc redsnow cung da thử nhưng redsnow thông báo máy vẫn o chế độ DFU rồi để minh thử restore lai nhung cat file host ra ngoai xem sao minh bi loi 1601 ko phai lỗi 1061 ban oi co gi ban lien lac voi mail voi minh cho tien cam on ban

thanhdangspv đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 5s gold iOS hiện tại: 711 Baseband: No BB SHSH: No Shsh
    Thanks
    21

Ý mình là lỗi 1601 (ghi nhằm thành 1061). Máy bạn lock hay word? Nếu lock co shsh 5.1.1 thì build bản cútom bằng snowbeeze 2.9.6. Còn word thì quất fw 6.0.1 gốc, sau đó build 5.1.1 về lại để có jiaibreak hoàn toàn

Thanks
    45

Quote Nguyên văn bởi bu0nqua00 Xem bài viết
    Đọc xong muốn hụt cả hơi..
    vì mình ko mở máy dc căng thẳng wa đi ai giúp với làm hoài ko đc

mình đã thử cắt file host ra ngoài rồi nhưng van ko restore đc máy vẫn báo lỗi 1601 bản mình restore là bản 5.1.1 208 mình đã build bằng sn0wbreeze có add sẵn SHSH rồi. hiện g vẫn ko khởi động đc pro nào giúp với

Thanks
    2.658

Nếu tạo fw cus 6.01 thì kg chọn phần ifaith mode để add shsh, mà chọn Exper Mode, làm theo nó, nếu W thì kg chọn h@ckactive, lock thì chọn. ==> restore thôi. Chỉ fw 5.1.1 thì mới chọn ifaith mode và add shsh vào để tạo fw cus. Giờ chịu khó chủ thớt tạo lại fw cus, kg cần add shsh 6.01 vào fw làm gì. Restore lại thử xem. Lỗi 1601 thì dùng ireb đưa DFU, restore lại.
    Đời quá phủ.....!

9. Các thành viên đã cảm ơn suzuki_sport_rgx cho bài viết này:

khanhphong1 (04-12-2012)

thanhdh đang ẩn Guild Leader : HeavenIPhone Tài sản: Chỉ có 8700V và 8707 Sim Free iOS hiện tại: Để thông tin thật ngắn gọn thôi, tránh gây phản cảm cho người xem... SHSH: Nokia thì cần gì shsh nhỉ ?
    Thanks
    2.055

Snowbreeze tạo ios 6.0.1 nhưng mới jb tethered. Muốn lên được menu springboard phải justboot nó mới lên chứ ?

Thanks
    45

Quote Nguyên văn bởi thanhdangspv Xem bài viết
    Ý mình là lỗi 1601 (ghi nhằm thành 1061). Máy bạn lock hay word? Nếu lock co shsh 5.1.1 thì build bản cútom bằng snowbeeze 2.9.6. Còn word thì quất fw 6.0.1 gốc, sau đó build 5.1.1 về lại để có jiaibreak hoàn toàn
    máy minh bản world để mình thử lai ban có yahoo ko mình co thể liên lạc với ban ko mong ban giúp đỡ mình cũng ko rành lắm

Thanks
    2.658

Quote Nguyên văn bởi Thanh Pro Là Anh Xem bài viết
    Snowbreeze tạo ios 6.0.1 nhưng mới jb tethered. Muốn lên được menu springboard phải justboot nó mới lên chứ ?
    Đâu, restore xong ngủ DFU mà, cái này liên quan đến shsh
    Đời quá phủ.....!

Trang 1/2 12 CuốiCuối