Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 11

Chủ đề ::: Lỗi Cydia Substrate Safe Mode

Evegenline đang ẩn Junior Member Tài sản: iPhone 3GS, iPad 2 iOS hiện tại: 6.0, 5.1.1 Baseband: 06.15.00 SHSH: Đủ hết
    Thanks
    8

Unhappy Lỗi Cydia Substrate Safe Mode

Cứu mình với...Hôm qua mình ngồi tải mấy cái theme về từ Cydia. Ai ngờ tải xong hết thì bị lỗi Exit Safe Mode. Họ bảo mình Restart Spring Board. Restart nhiều lần mà vẫn ko thoát khỏi lỗi. Xóa hết mấy phần mềm đang nghi ngờ trên Cydia mà vẫn dính lỗi. Thấy có cái Substrate Safe Mode, nghi ngờ do nó ( Ngốc~~~ ) nên...xóa luôn khỏi máy. Lúc xóa xong thì giật mình : Lỗi Exit Safe Mode thì hết thế nhưng chỉ hiện ra mỗi cột sóng, còn cái chữ Viettel 3G thì mất luôn, ngay cả khi vẫn còn SIM và còn tiền trong tài khoản, hơn 150K ... Lo lắng cuống cuồng cả lên. Vào các ứng dụng, Safari liên quan đến mạng thì bảo : " Không thể kích hoạt mạng dữ liệu di động " . Mặc dù trong Setting, cả 3G lẫn mạng dử liệu di động đều bật...

Đã tải lại cái Substrate Safe Mode lẫn Ultrasn0w đều bị thất bại, máy cứ thông báo mấy dòng chử đỏ thông báo lỗi khi tải và lỗi thì vẫn thế.
    Ai đó chỉ cho mình cách sửa lỗi đi... Làm ơn đừng bảo mình phải Restore lại máy, khổ lắm, cài hàng đống ứng dụng và đang cày nhiều ứng dụng rồi. Dùng PC Suite thì toàn tiếng Trung, đổi ra English cũng chẳng đỡ là mấy...

Tình hình đang rất lo lắng... em Iphone của mình cũng ít khi gặp lỗi, nhưng gặp thì toàn lỗi nặng. Như là vào ứng dụng lại bị văng ra, tham khảo trên các diễn đàn, đã Reboot, Restart, thử hết tất cả các cách vẫn thất bại tiếp nhưng cái này mới lo...

P.S : Iphone mình là Iphone 3GS, đã Jailbreak, bản Lock thì phải... Firmware hiện nay thông báo trên Cydia là 6.0 . Thực ra là mình hay dùng iFile đã fake firmware nên hok bít có bị ảnh hường ko ?

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    113

Restore lại cái cho lành bạn

3. Các thành viên đã cảm ơn papillon001 cho bài viết này:

Evegenline (07-12-2012)

sang115 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3Gs iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: 5.13 SHSH: 4.1 5.1.1 6.0.1 6.1 6.1.2
    Thanks
    36

ko biết restore thế có biết JB ko,
    JB lại phát xem thế nào.

5. Các thành viên đã cảm ơn sang115 cho bài viết này:

Evegenline (07-12-2012)

Evegenline đang ẩn Junior Member Tài sản: iPhone 3GS, iPad 2 iOS hiện tại: 6.0, 5.1.1 Baseband: 06.15.00 SHSH: Đủ hết
    Thanks
    8

Quote Nguyên văn bởi papillon001 Xem bài viết
    Restore lại cái cho lành bạn
    Cảm ơn bạn, nhưng sự thực là mình ko hề muốn Restore lại 1 chút nào hết. Mình đang cày rất nhìu app trong Iphone mà lưu lại trong PC Suite thì mình lại ko biết Save, với lại dùng PC Suite thì mình cũng ko thích lắm vì dùng tiếng Trung, chuyển sang English cũng còn một ít tiếng Trung, mà cắm Iphone vào máy thì PC Suite lại làm như chưa hề cắm iPhone vào máy ( Làm đi làm lại ) Buồn lắm... Còn cách khác hok bạn ?

Thanks
    8

Quote Nguyên văn bởi sang115 Xem bài viết
    ko biết restore thế có biết JB ko,
    JB lại phát xem thế nào.
    JB là mình mang ra hàng cho họ JB, nên mù tịt...

kumahpvn đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết iOS hiện tại: 6.0.1 SHSH: 5.1.1 | 6.0 | 6.0.1
    Thanks
    53

trên diễn đàn có nhiều topic hướng dẫn jb lắm
    bạn tìm rồi làm theo tuần tự các bước là ok thôi
    máy lưu shsh rồi chứ hở?

9. Các thành viên đã cảm ơn kumahpvn cho bài viết này:

Evegenline (07-12-2012)

Thanks
    8

Mình cũng đã từng xem các hướng dẫn JB của họ rùi... Nhưng còn Restore nữa... Mất hết mấy File quan trọng của mình lưu trong ẻm. Ko biết nếu đặt lại iPhone ở ngay trong mục Setting thì có sửa lại hết đc không nhỉ :O ? Sợ quá... T_T Ẻm bi giờ ko thể gọi hay nhắn tin đc, ko biết bạn mình gọi điện hay nhắn tin cho mình có đc ko ?

sang115 đang ẩn Thành viên tích cực Tài sản: 3Gs iOS hiện tại: 6.1.2 Baseband: 5.13 SHSH: 4.1 5.1.1 6.0.1 6.1 6.1.2
    Thanks
    36

vào cydia coi còn shsh nào trong đó ko @@, 501 cũng dc

12. Các thành viên đã cảm ơn sang115 cho bài viết này:

Evegenline (08-12-2012)

Purple Rose Cobra đang ẩn Thành Viên Tâm Huyết Tài sản: iPhone 5S, iPad 4, Macbook Pro MD101 iOS hiện tại: 7.1.1 Baseband: F*ckin' Delicious ! SHSH: Căng hải !
    Thanks
    90

Remove cái substrate safe mode là chỉ gỡ tất cả các tweak đã cài từ Cydia thôi chứ nhở ! Bạn thử tắt nguồn, khi bật cứ giữ nút volume+ cho đến khi vào đc safe mode -> Cydia -> reinstall mobile substrate và substrate safe mode, (ultrasn0w fixer+ultrasn0w cho BB bạn đang dùng nếu là máy lock) xong xuôi reboot lại xe, thế nào nhé !
    Chúc may mắn !
    Supa Lazy

14. Các thành viên đã cảm ơn Purple Rose Cobra cho bài viết này:

Evegenline (08-12-2012)

Thanks
    8

Quote Nguyên văn bởi sang115 Xem bài viết
    vào cydia coi còn shsh nào trong đó ko @@, 501 cũng dc
    Rất tiếc là hok còn :<

Trang 1/2 12 CuốiCuối