Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề ::: IP 4 zp. tắt 3G đi là mất sóng bật lên là có. HELP

Hybrid View

Thanks
    8

Mặc định IP 4 zp. tắt 3G đi là mất sóng bật lên là có. HELP

tối qua ngủ máy vẫn có sóng bình thường. sáng dậy em sờ tới máy thấy 3G đang bất em tắt đi ( vì có thói quen khi nào truy cập internet mới bật 3G lên) thì thấy có 1 vạch sóng rồi tịt luôn.

đầu tiên tưởng trục trặc phần mềm nên RS lại máy RS lại thì có sóng nhưng cứ tắt 3G đi là mất sóng bật lên là lại có.

Em chưa gặp trường hợp này bao giờ. Xin hỏi bác nào biết sửa lỗi này thế nào ko ạ. Để 3G hơi tốn pin.

Thanks các bác !

Xem các chủ đề tương tự:

Thanks
    0

máy bác mất sóng 2G rồi,mang qua 168mobile kỹ thuật làm cho. 66 hồ bá kiện q10

boyyeugirl đang ẩn Super Vip Tài sản: sâu 4s- 64G iOS hiện tại: cao nhất Baseband: cao nhất SHSH: mong ước JBU-Đã thành hiện thực nhưng JB xong SÂU KHÔNG ah
    Thanks
    470

Có thể là phần thu sóng 2G của bạn bị hư rồi (phần cứng)còn thu sóng 3G thì ok.P/s:bạn có thể dùng sóng 3G cũng ok,tuy hơi tốn pin.còn muốn dùng 2G thì phần cứng thôi

Mr.Thuan92 đang ẩn Vip Tài sản: Nokia 1110 màn đen chữ vàng iOS hiện tại: v5.53 tiếng việt Baseband: N1110 v5.53 SHSH: RH-70
    Thanks
    2.605
    Blog Entries
    27

Quote Nguyên văn bởi sorry.db Xem bài viết
    tối qua ngủ máy vẫn có sóng bình thường. sáng dậy em sờ tới máy thấy 3G đang bất em tắt đi ( vì có thói quen khi nào truy cập internet mới bật 3G lên) thì thấy có 1 vạch sóng rồi tịt luôn.

đầu tiên tưởng trục trặc phần mềm nên RS lại máy RS lại thì có sóng nhưng cứ tắt 3G đi là mất sóng bật lên là lại có.

Em chưa gặp trường hợp này bao giờ. Xin hỏi bác nào biết sửa lỗi này thế nào ko ạ. Để 3G hơi tốn pin.

Thanks các bác !
    bạn chưa gặp baoh, nhưng ae iphone thì gặp suốt...
    máy của bạn bị lỗi GSM 2g, nên pải bật 3g mới có sóng,
    sửa đc đó, thợ phần cứng làm chút là ok ngay!
    tìm c.h uy tín sửa nhá, thân.
    sống là cho, đâu chỉ nhận riêng mình!!!
    mr.thuan92
    0978-456-896

Thanks
    26

Máy mình cũng bị y hệt luôn, lúc trước cũng nghĩ là trục trặc phần mềm gì đó, giờ thì mới hiểu. Thôi kệ dùng sóng 3G cũng tạm ổn, khi nào 3G hư luôn thì sửa một lần luôn hehe

Thanks
    8

@@ tự nhiên lại hỏng được sao có nguyên nhân gì nữa ko vậy.
    sửa thì khoảng hết bao nhiêu tiền ạ @@

Thanks
    8

nhưng còn 1 vấn đề nữa là nó khá chập trờn vì dụ như khi tắt 3G đi để 1 lúc lại có sóng rồi 1 lúc lại mất còn 3G thì ko mất bao giờ. Mình vừa thử chỉ để GPRS thì 10p chưa thấy mất sóng có gì sẽ theo dõi tiếp rồi nhờ các bác @@

Thanks
    3

mới bị y chang, bật 3g lên mới có sóng, cho mình hỏi chi phí sửa chữa sóng 2g là bao nhiêu? cảm ơn